Điều nên biết để khởi động xe ô tô ??

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Hà Nội' bắt đầu bởi suong, 14/9/15.

1. suong

suong Level 3 Thành viên

Mình chỉ là đang chuẩn bị học lái xe ô tô tại trung tâm ở bên Gò Vấp thôi.
    Nhưng mà nghe nói trước khi học mình cần phải có kiến thức về việc sử dụng xe ô tô trước tiên.
    Ví dụ như biết cách điều chỉnh kính chiếu hậu, cần gạt nước như thế nào ?? đặc biệt là phải biết cách
    khởi động xe ô tô . Đây là điều quan trọng nhất, sẽ giúp bạn tiết kiệm thời than để có thể học thêm những
    bài học khác quan trọng hơn. Vậy mọi người có thể hướng dẫn giúp mình cách khởi động xe ô tô
    không ạ? để tập ở nhà trước cho thuần thục.
    Tham khảo các khóa học lái xe ô tô B2 tại Hà Nội và trên các tỉnh thành cả nước

2. Trang Phan

Trang Phan Level 3 Thành viên

Theo mình thì bạn không cần thiết phải tập trước mấy kỹ năng đó đâu vì khi đăng ký học cứ nói là mình chưa biết chạy xe thì sẽ được hướng dẫn từ đầu mà. Bạn đừng lo quá nhé tất cả sẽ được hướng dẫn chi tiết khi bắt đầu học.

3. Uyên Lê

Uyên Lê Level 3 Thành viên

Mấy cái kỹ thuật cơ bản này vô học người ta sẽ ôn lại cho bạn nha. Không cần lo lắng qúa đâu nè ^^
    Quá lắm mất của bạn chừng 1 buổi ôn lại mấy kiến thức cơ bản này thôi. Không thì bạn có thể lên mạng search những clip chỉ dẫn bạn nha ^^

4. Dong Ha

Dong Ha Level 2 Thành viên

vô ngươi ta củng dạy hết. mà thây chủ động vẫn tốt hơn, bạn cư search truoc mấy cái đo, đỡ vô lọng cọng cung mệt lăm. Mình bik sơ truoc sẽ dễ dang thao tac hơn nhiều

5. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

Chị mình hoàn toàn không biết gì vẫn đăng ký học bình thường. mà mình nghĩ người ta phải hướng dẫn cả những kiến thức đó chứ làm sao mà bắt mình tìm hiểu trước được, với cũng không hẳn tiết kiệm thời gian, người ta dạy mình phải đảm bảo mình tập lái vững, kỹ năng xử lý mới thôi chứ. trung tâm chất lượng sẽ đảm bảo những điều đó

6. Lovestory4u

Lovestory4u Level 2 Thành viên

khởi động xe thì cắm chìa khóa thôi bạn ơi ;))

7. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

Có khóa học dành cho người chưa biết lái xe đó, bạn lo gì :) vô đó người ta sẽ chỉ dạy bạn tận tình, tìm hiểu trước cũng tốt nhưng mà bạn thực hành luôn thì mới nhớ lâu được chứ lý thuyết tìm hiểu cũng không đủ :D

8. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Đây là những kỹ năng cơ bản mà khi bắt đầu vào khóa học bạn sẽ được hướng dẫn, không cần phải học trước đâu bạn ạ. Thêm nữa là nếu học bây giờ bạn chỉ biết lý thuyết suông thôi, chứ cũng chẳng thực hành được gì. Đợi đến khi bắt đầu khóa học cũng không muộn mà.

9. Quốc Anh

Quốc Anh Level 2 Thành viên

Những điều đó bạn sẽ được hướng dẫn chi tiết khi tham gia khóa học mà. Yên tâm nhé :D

10. Nguyễn sơn

Nguyễn sơn Level 3 Thành viên

Điều nên biết để khởi động xe ô tô chỉ là bật chìa khóa lên là nó tự động đề ấy mà kk. mấy cái vặt văt này nhấn nút là được á mà . Quan trọng là lái như thế nào thôi á mà

11. Ngọc Nguyễn

Ngọc Nguyễn Level 2 Thành viên

Đa phần các trung tâm sẽ dạy lại kiến thức từ cơ bản nhất mà bạn, ko biết mói đi học chứ, coi chừng bạn đọc nhầm khóa học cho người biết lái xe rồi thì giá rẻ hơn síu và dạy rút bài hơn síu.

12. lam_tran

lam_tran Level 3 Thành viên

Không cần phải có các kiến thức cơ bản gì đâu bạn nhé! Các trung tâm sẽ đào tạo từ A - > Z cho bạn (trừ mấy trung tam lừa đảo :3 ) Bạn cứ đóng tiền vào là được học tất tần tật thôi. Học phí trung bình là trong khoảng 6tr8 -> 10 tr bạn nhé, tránh các trung tâm với giá học siêu rẻ đi nha..!!

13. Vũ Thị Bích Tiên

Vũ Thị Bích Tiên Level 3 Thành viên

Theo mình thấy thì bạn không nhất thiết phải biết trước những kiến thức đó đâu, trung tâm sẽ hướng dẫn cho bạn hết thôi bạn có thể lên trang web rahavan. vn để tham khảo chỗ học uy tín bạn nhé.

14. Trúc Linh

Trúc Linh Level 2 Thành viên

Đây là những kỹ năng cơ bản mà khi bắt đầu vào khóa học bạn sẽ được hướng dẫn, không cần phải học trước đâu bạn ạ. Thêm nữa là nếu học bây giờ bạn chỉ biết lý thuyết suông thôi, chứ cũng chẳng thực hành được gì. Đợi đến khi bắt đầu khóa học cũng không muộn mà.

15. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

minhf nghĩ không cần đâu bnaj ạ. mình không biết thì mình mới đi học chứ. dù không biết chỉ sơ sơ thôi cũng sẽ học được chứ, chứ nếu không ai chỉ thì không thể học được à. trung tâm bây giờ kiếm học viên chứ không có kén lựa học viên đâu bạn ơi. chỉ cần có tiền là học đưuọc thôi

16. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

bạn lo xa rồi đó bạn, thường thì người ta sẽ dạy cho bạn hết mà, chứ có ai có nhiều ô tô như nhiều xe máy đâu mà có ô tô tìm hiểu trước, chưa kể tò mò đụng vào tầm bậy bị tai nạn rồi sao, phải học lái từ từ thì mới điều khiển được chứ bạn. Điều đó thì trung tâm sẽ dạy lại từ đầu khi bạn đăng ký học lái xe ô tô, bạn yên tâm nha, đừng quá lo lắng, cứ học thôi.

Như Vũ thích bài này.
  17. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Bây giờ lừa lọc nhiều lắm, trung tâm dạy học lái xe ô tô B2 tại Hà Nội mọc lên như nấm với đủ chiêu trò quảng cáo nhằm thu hút học viên. Sau lại cung cấp chất lượng dịch vụ kém vô cùng, không hề giống với những gì mà họ cam kết hết. Các bạn nên cẩn thận, tìm cho mình trung tâm uy tín trước khi "nộp tiền" nhé! Thân!

18. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

Trung tâm dạy lái xe uy tín ở Gò Vấp thì cũng không thiếu, bạn chịu khó tìm hiểu kỹ kỹ một tý trước khi đăng ký khóa học là ok rồi. Còn về giá cả thì mình thấy hiện nay giá học lái xe ô tô B2 ở các trung tâm thường dao động ở mức khoảng từ 5 đến 7 triệu ý bạn nhưng thời gian rất linh hoạt cho bạn lựa chọn luôn

19. nhi dom

nhi dom Level 2 Thành viên

bạn à, trung tâm mở ra là để hỗ trợ giúp bạn có thể biết được cách lái cũng như động cơ, thì không cần phải biết trước kiến thức sử dụng xe ô tô đâu, vì có biết thì cũng chỉ là lý thuyết thôi nếu bạn không thực hành thì cũng vậy thôi. cần thực hành nhiều là được.