Giá học lái xe ô tô tại Cà Mau

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô Tại Tỉnh Khác' bắt đầu bởi Hoàng Hà, 24/8/15.

1. Hoàng Hà

Hoàng Hà Level 3 Thành viên

Các bác ơi cho em thắc mắc cái này với ạ?
    Mình tìm hiểu về giá học lái xe ô tô tại Cà Mau thì thường thấy một số mức gía như thế này ạ:
    • Giá học lái xe ô tô B2: 6- 8 triệu
    • Giá học lái xe ô tô hạng C: 8-10 triệu
    • Giá học nâng bằng lái xe ô tô: 5-7 triệu
    Tại sao mức giá học lái xe ô tô lại có mức chênh lệch lớn như vậy ạ? trên dưới 2 triệu luôn ạ? có phải do mỗi nơi có một chất lượng đào tạo khác nhau không hay là những nơi đắt có dịch vụ kèm theo nên mới cao như vậy ạ?
    Với lại nếu muốn học lái xe ở Cà Mau có trung tâm nào vừa rẻ xíu mà vừa có chất lượng đào tạo để cho mình có thể đậu được không ạ?
    Nhờ các bác tư vấn nhiệt tình cho em nhé, thanks các bác trước ha :):)

2. ngocha

ngocha Level 2 Thành viên

giá vậy là hợp lí r á bạn..ở trên thành phố cũng giá vậy á..chớ trung tâm nào mà rẻ quá coi chừng bị lừa á bạn

dieu.moa thích bài này.
  3. hồng nhung

hồng nhung Level 3 Thành viên

mình thấy hiện giờ có khá nhiều trung tâm dạy học lái xe ô tô , mình không biết là giá cả giữa các trung tâm ở các vùng khác nhau thì sao, mình thấy ở tphcm giá nay khoảng 7tr, còn ở cà mau thì không biết thế nào

4. Trí Nguyễn

Trí Nguyễn Level 2 Thành viên

Mình chỉ biết các trung tâm dạy lái xe tại thành phố Hồ Chí Minh thôi chứ Cà Mau mình không rành. Mình nghĩ bạn muốn tìm chỗ vừa rẻ vừa uy tín mà lại ở Cà Mau thì bạn nên chịu khó tí nhé :D

5. Ngân Kim

Ngân Kim Level 2 Thành viên

Mình thấy giá các trung tâm khác cũng dao động khoảng nhiêu đó, bạn cũng đừng tìm các trung tâm rẻ quá, không có chất lượng rồi bắt đóng thêm phụ phí nữa.

6. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

khác biệt do dịch vụ đó bạn , có nhiều người yêu cầu giáo viên 1 kèm 1 , thực hành nhiều, xe xịn ... tùy nhu cầu thôi , cứ chọn gói thấp nhất mà học , quan trọng là mình cố gắng rèn luyện nhiều đảm bảo đậu thôi . không cần tốn thêm phí cho người ta bao đậu

7. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Tùy thuộc vào chất lượng xe và nội dung giảng dạy từ cơ bản đến nâng cao nữa đó bạn. Mới bắt đầu học thì nên chọn khóa B2 vì bằng lái xe B2 là loại phổ thông nhất. Cũng nên tham khảo thêm giá cả nhiều trung tâm trước khi đăng kí học bạn nha!

8. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

Hỏi: Tại sao mức giá học lái xe ô tô lại có mức chênh lệch lớn như vậy ạ? trên dưới 2 triệu luôn ạ? có phải do mỗi nơi có một chất lượng đào tạo khác nhau không hay là những nơi đắt có dịch vụ kèm theo nên mới cao như vậy ạ?
    Trả lời: Mình nghĩ 1 phần là do dịch vụ kèm theo đó bạn ví dụ như xe mắc tiền, 1 kèm 1, thực hành bằng xe họ nhiều :) ở thành phố mình còn nghe bạn mình học bảo là có thêm cả tiền rủ thầy dạy đi nhậu nữa :) nên bạn cứ tìm 1 nơi bạn cảm thấy tin tưởng nhất đăng ký vào hoặc hỏi thêm người có bằng ô tô xung quanh bạn đi :) họ sẽ chỉ bạn tận tình hơn.
    Hỏi: Với lại nếu muốn học lái xe ở Cà Mau có trung tâm nào vừa rẻ xíu mà vừa có chất lượng đào tạo để cho mình có thể đậu được không ạ?
    Trả lời: Bạn phải xác định ban đầu là học lái xe vì bạn, nên mình nghĩ chỉ cần cố gắng chăm chỉ chạy cẩn thận thì học ở đâu bạn cũng có thể đậu :)
    Chúc bạn thành công

9. vanle

vanle Level 2 Thành viên

mình cũng đang muốn tìm hiểu cái này, ko biết chỗ nào học chất lượng với giá cả như nào nữa. dạo này nhiều nơi đăng tin quá ko biết tin cái nào luôn.
    ở Cà Mau chỗ nào học chất lượng ta

10. Trang Nguyen

Trang Nguyen Level 2 Thành viên

nghe học ở đây cũng đc lắm

11. phuongtrinh

phuongtrinh Level 3 Thành viên

mình thấy giá học lái ô tô như vậy là ổn rồi. có gì ko ổn đâu ban. mức lệch như vậy là do đặc trưng mỗi loại bằng nó khác nhau

12. Uyên Lê

Uyên Lê Level 3 Thành viên

Mình thấy cũng ổn mà ta, đâu có mắc lắm đâu!
    Các loại bằng khác nhau thì giá sẽ có chênh lệch chứ sao? Nhưng bạn nên đặt chất lượng lên hàng đầu nha, giá mà rẻ quá cũng không tốt đâu. Tiền nào của nấy mà ^^

13. Trang Phan

Trang Phan Level 3 Thành viên

Mức giá học lái xe ô tô có chênh lệch như vậy là do có nhiều gói học khác nhau, như gói căn bản và gói VIP vậy đó. Dù chọn học gói học nào thì cũng phải tìm hiểu cho thật chi tiết nội dung chương trình đào tạo và học phí của khóa học nhé.

14. Lovestory4u

Lovestory4u Level 2 Thành viên

Giá cả như vậy theo mình nghĩ là hợp lý vì mỗi bằng lái xe có giá trị khác nhau nên mới sinh ra chi phí từng khóa học mới khác nhau, bạn cố gắng tìm hiểu thật rõ rồi hãy đăng kí nhé

15. Dong Ha

Dong Ha Level 2 Thành viên

Giá bằng B2 mà từ 6-8 triệu là đúng rồi đó bác. Bác ráng giành dụm tiền mà học nhé bác. Lái cho nó an toàn tấm thân.

16. tuvanbanhang123

tuvanbanhang123 Level 1 Thành viên

cà mau tôi ở u minh thượng vậy có trung tâm nào ở đó hay không và giá là bao nhiêu khi đến đăng kí cần những loại giấy tờ gì

17. Vi Moa

Vi Moa Level 2 Thành viên

mức giá như vậy là coi bộ cũng hợp lý rồi đó bạn, chỉ điều phải cần thận xem đã là giá học phí trọn gói chưa, để lỡ chừng nó phát sinh nữa cũng rườm rà lắm. chúc bạn thành công nha

18. anh thư

anh thư Level 3 Thành viên

Bây giờ nhiều trung tâm đào tạo lái xe mọc lên lắm. Khó biết cái nào tốt hay không, còn những nơi nổi tiếng thi giá lại khá cao. Tốt nhất là bạn nên nhờ đến ai đó có kinh nghiệm trong lĩnh vực này tư vấn cho. Mình biết có rahavan.vn là nơi tư vấn lái xe ô tô cũng okie lắm. Mà nó có thông tin trên cả nước luôn bạn tha hồ chọn.

19. Tien Tien

Tien Tien Level 2 Thành viên

Khác biệt do dịch vụ đó bạn , có nhiều người yêu cầu giáo viên 1 kèm 1 , thực hành nhiều, xe xịn ... tùy nhu cầu thôi , cứ chọn gói thấp nhất mà học , quan trọng là mình cố gắng rèn luyện nhiều đảm bảo đậu thôi . không cần tốn thêm phí cho người ta bao đậu

20. dieu.moa

dieu.moa Level 3 Thành viên

mình nghĩ giá bạn nêu trên còn phụ thuộc vào cách haocj mà trung tâm cung cấp nha bạn. nếu bạn tiến hành nâng bằng thì học phí sẽ rẻ hơn, cả điều kiện cơ sở vật chất nữa nha ban. tiền nào của nấy nha