hoc lai xe oto b2

Hỏi thăm về lệ phí, phụ phí học lái xe ô tô B2

Thảo luận trong 'Giá Học Lái Xe Ô Tô Bằng B2' bắt đầu bởi Phuc, 29/7/15.

1. Phuc

Phuc Level 1 Thành viên

Mình có đứa em trai đang học lái xe ô tô B2 ở một trung tâm nào đó ở phía quận Bình Tân.
    Mà nó đi học ngộ lắm, nó kể với mình lần nào đi học Thực hành với giảng viên, nó đều bị đòi hỏi phải đổ xăng trước khi đi tập
    Lần nào đi học không biết học được bao nhiêu kiến thức của người ta mà cứ đi thực hành lái xe ô tô là phải đổ xăng.
    Nghe nó nói mình cũng hoang mang, thầy nó nói là phụ phí gì đó khi thực hành. Mấy anh em thấy sao về trường hợp này ? Mình tính hôm nào lên làm rõ với trung tâm nó để giải quyết vụ này xem thực hư thế nào.

2. votinhkiemkhach

votinhkiemkhach Level 2 Thành viên

Phụ phỉ cho thầy thì nhiều bạn ơi ! cái này nhạy cảm lắm

3. Hang Pham

Hang Pham Level 1 Thành viên

Nhiều trung tâm dạy lái xe khi vào học phát sinh nhiều phí quá, mình muốn biết đó là những loại phí gì? bạn nào biết về thu các lệ phí và giá học lái xe ô tô B2 chính xác không chứ không cho mình xin với!

4. Nhựt Trần

Nhựt Trần Level 1 Thành viên

Mình nghe nói thường các trung tâm hay thu phí linh tinh sau khi đăng kí học lắm nên bạn nên tìm các trung tâm dạy lái xe có uy tín mà học sẽ đỡ hơn

5. Bích Phương

Bích Phương Level 2 Thành viên

Trước khi học, các bạn nhớ tìm hiểu kỹ chương trình học, giá cả và chất lượng dạy như thế nào
    để không bị lừa nha!

6. J. Stephen

J. Stephen Level 2 Thành viên

các trung tâm hay thu phí linh tinh sau khi đăng kí học lắm,
    các bạn nhớ tìm hiểu kỹ chương trình học và tìm các trung tâm dạy lái xe có uy tín đi

7. ThanhBlue

ThanhBlue Level 1 Thành viên

Học phí đã cao rồi....MÀ ghê hơn là nữa là phụ phí, không biết gì mà cái gì cũng tính là phụ..cuối cùng tính tổng lại là hết hồn

8. Hoàng Hà

Hoàng Hà Level 3 Thành viên

Ủa học cái này vừa có lệ phí, vừa có phụ phí nữa ạ?? cho mình hỏi là có phải đáng nhẽ ra chỉ thu lệ phí thi thui phải không ạ? còn cái phụ phí do mấy trung tâm vẽ ra phải không.
    có ai biết trung tâm nào hay vẽ mấy cái phụ phí cho mn biết để mà tránh với @@

9. Huỳnh Xuyên

Huỳnh Xuyên Level 2 Thành viên

anh/chị cho em hỏi là giá học lái xe ô tô b2 ngoài giá phí chính thức ra thì còn khoảng lệ phí, phụ phí nào nữa khi học không? nếu có thì đó là những khoản nào và chi phí đó là khoảng bao nhiêu tiền?

10. ĐƯC

ĐƯC Level 2 Thành viên

lệ phí, phụ phí học lái xe ô tô B2 thì còn tuỳ vào từng trung tâm dạy nữa bạn, những trung tâm có giá trọn gói thì không phát sinh thêm chi phí khi học, còn những trung tâm có giá ban đầu rất rẻ thì thường có nhiều khoản thu phí thêm

11. ngochiep

ngochiep Level 3 Thành viên

Có khá nhiều trung tâm cam kết là học phí trọn gói không phát sinh thêm khoản phụ thu nào nhưng mà khi học lại phát sinh này nọ để moi tiền học viện là sao trời nên chẳng nên tin vào mấy quảng cáo rầm rộ đó. Thật là nản mà.:mad::mad::mad:

12. HangMOA

HangMOA Level 2 Thành viên

Hỏi thăm về lệ phí, phụ phí học lái xe ô tô B2
    em Bạn bị lừa hay sao á, chứ học phí đóng có 1 lần thì làm sao mà phát sinh gì, trung tâm đó lừa gạt. Các trung tâm khác đều bao trọn gói hết, tụi nó bắt bạn đóng phí bãi tập, giáo viên..nữa đúng không

13. HOÀNG THẠCH

HOÀNG THẠCH Level 3 Thành viên

Trước khi bạn cầm bút ký vào hợp đồng học lái xe ô tô b2 thì hãy nhớ hỏi kỹ là bao gồm phụ phí chưa? kinh nghiệm xương máu đó

14. HOANG TRUNG THACH

HOANG TRUNG THACH Level 2 Thành viên

học phí, phụ phí giá học lái xe ô tô B2 hiện nay loạn lém rồi các bác

15. Nga

Nga Level 3 Thành viên

Mỗi nơi mỗi khác, không biết đường mà lần :p , bạn tới trực tiếp mấy trung tâm hỏi cho biết luôn, chỗ nào thấy phụ thu hợp lí thì học thôi.
    Chứ thời buổi bây giờ, khó đoán lắm!!

16. tk2nttung

tk2nttung Level 1 Thành viên

Chỉ có lệ phí thi theo quy định là 585.000 đ thôi, còn phụ phí đỗ xăng là bị lừa rồi bạn

17. Phương Thảo

Phương Thảo Level 2 Thành viên

ừ mình cũng đang thắc mắc cái này, lệ phí ban đầu khi đăng kí học lái xe ô tô B2 là bao nhiêu vậy các bạn, và nó bao gồm các khoản tiền nào? ngoài ra có phụ phí gì không? rồi trong quá trình học mình có cần đóng thêm các khoản phát sinh nào không? Mình hỏi trước để tránh bị một số trung tâm qua mặt

18. TRƯƠNG THANH HƯNG

TRƯƠNG THANH HƯNG Level 3 Thành viên

Hỏi thăm về lệ phí, phụ phí học lái xe ô tô B2, Các trung tâm khác đều bao trọn gói hết, tụi nó bắt bạn đóng phí bãi tập, giáo viên..nữa đúng không

19. JaneLinhmoa

JaneLinhmoa Level 1 Thành viên

mình cũng đang thắc mắc vấn đề này, lệ phí ban đầu khi đăng kí học lái xe ô tô B2 là bao nhiêu vậy các bạn, và nó bao gồm các khoản tiền nào? Mình có cần đóng thêm tiền lệ phí gì phát sinh thêm không? bạn nào có thông tin vui lòng cung cấp cho mình với nhé

20. TranHuong

TranHuong Level 2 Thành viên

học hành cái gì thì học phí cũng cần rõ ràng nha bạn, chứ không tiền mất tật mang thì khổ, có nhiều trung tâm bây giờ làm tiền dữ lắm