Phương pháp học luật lái xe ô tô online thế nào là hiệu quả?

Thảo luận trong 'Thi Lý Thuyết' bắt đầu bởi linh, 10/6/16.

1. linh

linh Level 2 Thành viên

Mình đã thử tìm kiếm nhiều kênh để học luật lái xe ô tô online trên internet. Nhưng không tìm thấy kênh nào viết chi tiết về luật học lái xe ô tô hết. Mọi người có ai biết hay đã từng học ở kênh online của trung tâm nào có uy tín chưa tư vấn giúp mình với.
    Chuyện là mình phải thi lấy bằng lái B2 trong 6 tháng tới để bổ sung cho công việc. Nhưng do không có thời gian để tham gia các khóa học luật trực tiếp ở các trung tâm được. Mà chị mình nói học luât rất dễ nên không cần đến trung tâm, ở trên mạng có đầy. Nhưng sao mình kiếm hoài mà không thấy. Hỏi chị thì chỉ nói để chị kiếm mà chờ hoài không thấy luôn nên mình mới lên đây hỏi. Mọi người làm ơn tư vấn giúp mình với. Cám ơn mọi người. Chúc một ngày tốt lành.

2. Ánh Thy

Ánh Thy Level 3 Thành viên

1. Mình ở TPHCM, trước đó mình cũng từng tìm trung tâm để học bằng B2 nhưng mà nhiều quá nên cũng bị rối như bạn đó ^^. Sau có người quen chỉ cho mình trang rahavan.vn về tư vấn dạy học lái xe trên toàn quốc. Mình thấy trang này cũng rất hay, bạn tham khảo thử nhé. Chúc bạn thành công!!

3. Kiet Nguyen

Kiet Nguyen Level 1 Thành viên

Mình nghĩ rằng khi học lái xe ô tô trong các khóa đó bạn sẽ được học về luật giao thông đường bộ với xe ô tô. Không thể nào chỉ học lái mà không học luật được đúng không nào? Với lại bộ công an cấp giấy phép lái xe để bạn biết chạy và tuân thủ luật mà, nên thế không có khóa nào như bạn nói là phải ^^

4. Lê Thị Hải Triều

Lê Thị Hải Triều Level 2 Thành viên

Mình nghĩ bạn nên đăng ký một khóa học lái xe tại trung tâm luôn, vì theo mình thấy, các trung tâm dạy lái xe sẽ dạy cả lý thuyết và thực hành để bạn thi lấy bằng. Mà học lý thuyết thì chắc chắn là bạn phải học luật lái xe rồi. Bạn cứ yên tâm nha. Chúc bạn học và thi tốt.

5. Ngọc Nguyễn

Ngọc Nguyễn Level 2 Thành viên

Mình cũng thấy có nhiều lớp học lái xe trực tuyến nhưng chưa biết chất lượng như thế nào, bạn có thể tham khảo trung tâm rahavan.vn để xem có tư vấn lớp trực tuyến ko nhé?! Còn trung tâm này thì dạy cũng rất chất lượng và nhiều chi nhánh, bạn cứ từ từ tham khảo nhé! Chúc bạn may mắn và thành công nhé!

6. Thanh Hiền

Thanh Hiền Level 2 Thành viên

Hihi, cái gì học cũng sẽ khó khăn bước đầu thôi bạn, bạn cố gắng học tập trung là sẽ học được luật lái xe ngay thôi. Với lại bạn còn đến tận 6 tháng nữa mà, nhiều người họ học chỉ có tầm 3 thán vẫ có thể học tốt đấy thôi.

7. Duyên Lý

Duyên Lý Level 2 Thành viên

Mọi người chỉ mình phương pháp học online hiệu quả với. Mình cũng đang tìm chỗ học nhưng lại sợ không tìm đúng chỗ viwà mất phí vừa mất thời gian, với lại đó giờ chưa học trực tuyến. MÀ học vậy thì không được thực hành hả các bạn?

8. Thanh Nam

Thanh Nam Level 2 Thành viên

học lái xe trực tuyến chỉ có thể nâng cao tay nghề đánh trắc nghiệm phần thi lý thuyết và nhớ các bước khi xem clip dạy thực hành thôi. Bạn nên lên trung tâm dạy lái xe đăng kí khóa học bình thường thì tốt hơn. Ở nhà học ít tốn chi phí nhưng tốn kha khá thời gian của bạn đấy

9. Phương Thu

Phương Thu Level 2 Thành viên

Học online thì chỉ nâng cao trình độ tin học của bạn thôi, chứ thực chất về thực hành chắc chẳng biết gì đâu, nên tốt nhất bạn hãy đến trung tâm uy tín nhất đăng ký cho an toàn nhé bạn, chúc bạn thành công

10. Nguyễn Quyên

Nguyễn Quyên Level 2 Thành viên

Bạn tham khảo thông tin trên Rahavan.vn nha bạn,mình thấy khá là hài lòng với các thông tin cung cấp trên trang.Anh mình trước cũng giống bạn và may đã tìm được rahavan.vn nên đã đậu được bằng B2 một cách rất nhanh chóng.Chúc bạn thành công!

11. Vũ Thị Bích Tiên

Vũ Thị Bích Tiên Level 3 Thành viên

Rahavan.vn uy tín đó bạn, bạn có thể tham khảo thông tin trên đó, bạn nào muốn học lái xe mà chưa kiếm đươc một chỗ ưng ý cũng có thể tham khảo Rahavan. vn nha. Trên đó sẽ tư vấn cho bạn học lái xe ô tô B2 trên toàn quốc (mọi địa điểm)

12. lam_tran

lam_tran Level 3 Thành viên

Bạn có thể lên trang rahavan.vn để được tư vấn những nơi phù hợp với mình mà chất lượng cũng như an toàn là thuộc hàng top nhé. Bổ sung thêm là bạn nên chọn các trung tâm có học phí từ 6tr trở lên. Nếu chọn các trung tâm giá rẻ thì bạn sẽ phải đóng thêm phí phát sinh nữa đó.

13. consoinho123

consoinho123 Level 2 Thành viên

Bạn có thể lên trang rahavan.vn để được tư vấn nha, ở đây cung cấp nhiều trung tâm uy tín, chất lượng lắm, chắc không thể thiếu các khóa học luật lái xe ô tô online đâu. Mình thấy giờ nó cũng phổ biến mà, chắc bạn chưa tìm đúng từ khóa ý

14. Trúc Linh

Trúc Linh Level 2 Thành viên

Hihi, cái gì học cũng sẽ khó khăn bước đầu thôi bạn, bạn cố gắng học tập trung là sẽ học được luật lái xe ngay thôi. Với lại bạn còn đến tận 6 tháng nữa mà, nhiều người họ học chỉ có tầm 3 thán vẫ có thể học tốt đấy thôi.

15. Hải Nam

Hải Nam Level 2 Thành viên

Thường thì mình kiếm mấy khóa học mà bao trọn gói ấy, có mấy khóa cho tài khoản trên mạng lên coi video hướng dẫn được nữa cơ, nghe nói có trung tâm haravan chuyên đào tạo học viên lái xe máy, xe ô tô, xe tải. Theo mình nghĩ bạn cứ tìm mấy bàn tư vấn ấy là rõ mình chỉ biết thế thôi.

16. Nguyễn Thu Hằng

Nguyễn Thu Hằng Level 1 Thành viên

Nên lên mạng tìm hiểu những trung tâm hay để học bạn nhé, học online trên mạng thực sự không chắc chắn cũng như không có đảm bảo được quá trình học của bạn đâu, mình thấy trung tâm Rahava rất uy tín đó

17. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

Học lái xe trực tuyến cụ thể là như thế nào vậy mấy bác? Mới nghe tới dịch vụ này lần đầu. Nếu học trực tuyến như thế này thì liệu mình có thể được đảm bảo về chất lượng của chương trình đào tạo và khả năng lái xe của mình trong thực tế thì làm sao biết được đã đủ tốt chưa ạ?

Như Vũ thích bài này.
  18. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Học luật lái xe ô tô online có bảo đảm được chất lượng hay bảo đảm được chương trình học hay không. Mình chưa thử học luật lái xe ô tô online bao giờ nên không biết nhiều về nó lắm. Nhưng thấy dạo đây cũng nhiều người đổ xô đi học luật lái xe ô tô online như thế này nên mình cũng muốn đăng ky học thử.

19. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

Theo mình, cách học luật tốt nhất đối với luật lái xe ô tô là tự làm bài tập nhiều, và tìm hiểu sâu về nó. Đọc sơ lý thuyết trước sau đó tìm những câu hỏi trắc nghiệm cũng như bài tập thực hành để làm, làm xong dò đáp án lại, chỗ nào không hiểu thì tra ngay vào luật đó rồi cứ thế đảm bảo nhanh thuộc lắm, chứ nếu học chỉ có lý thuyết thôi theo kiểu học vẹt thì mình nghĩ càng học càng mau quên.

20. dangvomoa

dangvomoa Level 1 Thành viên

bạn có thể tìm hiểu tại rahavan.com để biết thêm thông tin chi. đây trang web có liên kết rất nhiều trung tâm lái xe trên khắp cả nước và rất uy tín, bạn có thể tìm hiểu rồi đăng kí nhé. khi đăng kí bạn có thể mang theo chứng minh nhận dân photo và ảnh 3x4 để làm hồ sơ.