Hỏi đáp Rút học phí ra khỏi những trường học lái xe ô tô kém chất lượng được không?

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Hà Nội' bắt đầu bởi suong, 27/8/15.

1. suong

suong Level 3 Thành viên

Hiện nay, thấy việc học viên bị lừa gạt quá nhiều khi tin vào những mẩu quảng cáo "giựt tít" và "đầy tin tưởng" của
    những trường kém chất lượng. Nhưng khi đăng kí vào thì mới biết trường dạy học lá xe ô tô đó đúng nghĩa trường "ma",
    chất lượng dạy không tốt, học phí thì thêm bao nhiêu là khoản phí "trên trời". Học viên có đường vào mà không thấy
    lối ra. Vậy không biết có bạn nào biết cách rút học phí khỏi những trường đó không?
    Trong điều khoản học lái xe ô tô B2 có khoản nào nói về điều này không ạ?
    Nếu mà mình rút được học phí thì mình được rút khoản 50% hay khoản 80% vậy?
    Mọi người cho ý kiến để học viên không bị lừa thêm nữa hoặc giảm thiểu "thiệt hại" :(

nguyenba thích bài này.
  2. Trang Phan

Trang Phan Level 3 Thành viên

Vấn đề này mình nghĩ khó lắm, tiền đã vào tay mấy trung tâm này rồi thì khó mà có cơ hội rút tiền lại. Nếu muốn rút tiền lại mình nghĩ bạn nên xem kỹ lại hợp đồng đã ký kết nếu đúng như trung tâm đã vi phạm các điều khoản trong hợp đồng thì bạn có thể kiện trung tấm đó và lấy lại tiền của mình.

3. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

Chưa từng nghe đến chuyện đóng học phí mà rút được ở mấy trung tâm đó đó, không dễ đâu. Xem như bài học kinh nghiệm cho người khác vậy, trước khi đăng ký học phải tìm hiểu thông tin, xác minh rõ ràng rồi mới đang ký học

4. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

Về chuyện tiền bạc hơi "nhạy cảm" nên đối với những trung tâm uy tín thì được, chứ mấy trung tâm ranh ma thì thua rồi bạn ơi ^^ nhưng phải thử mới biết được có được không chứ??

5. Uyên Lê

Uyên Lê Level 3 Thành viên

Rất tiếc nhưng chắc không được rồi, mình chưa từng nghe nói đến chuyện đóng tiền rồi mà cho rút lạ bao giờ. Bởi mới nói lúc đầu khi quyết định đăng kí học nên tìm hiểu cho kỷ rồi kia mà @@ Mình cũng không biết sao nữa

6. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Đa số gặp phải trung tâm ma thì đành phải chịu cảnh tiền mất tật mang thôi, trường hợp được hoàn tiền lại thì mình chưa thấy bao giờ. Chỉ là nếu đã từng có kinh nghiệm đau thương rồi, hy vọng mọi người sẽ cùng nhau lên tiếng để cảnh báo đến các bạn gần xa, để những trung tâm đó không tiếp tục lộng hành nữa.

7. Duyên Lý

Duyên Lý Level 2 Thành viên

các trung tâm đao to búa lớn, quảng cáo ì đùng về trung tâm mình, ai dè vô học mới thấy thật sự không đúng với những gì mà trugn tâm quảng cáo, học phí lại còn phát sinh trong quá trình học rồi giảng viên thì lại không có kinh nghiệm nhiều, dạy học viên khó tiếp thu

8. nhi dom

nhi dom Level 2 Thành viên

đúng rồi bạn hiện giờ có thể nói là trung tâm lừa đảo kém chất lượng tràn lan à, quảng cáo một đằng lúc vô học thì ngược lại hoàn toàn không có gì giống lúc giới thiệu cả. mình cũng đang hoang mang lắm vì mình cũng đang tìm trung tâm học nhưng khó quá. có ai biết xin chỉ mình với. cám ơn

9. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

bạn ham rẻ thì bạn chịu thôi, người ta nói tiền vào túi người ta rồi thì rất khó mà thu hồi lại được bạn à, cho nên khả năng bạn rút được là vô cùng khó khăn, đành phải nói vậy vì sự thật là vậy, mình không biết bạn bị lừa chưa hay bạn chưa bị lừa, nếu bạn chưa bị lừa thì lời khuyên cho bạn là tiền nào của nấy nha, đừng ham rẻ, chọn trung tâm giá cao xíu mà có uy tín để học, chúc bạn thành công.

10. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

Thị trường giá học lái xe ô tô hiện nay khá là lộn xộn bạn ơi. Nhưng thường mình tìm hiểu thì thấy mức giá học trọn gói cho một khóa học lái xe ô tô B2 thì dao động trong khoảng từ 5 đến 7 triệu tùy vào chất lượng của từng trung tâm mà sẽ có mức giá cụ thể nhé bạn

11. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Hiện trạng các trung tâm dạy lái xe ô tô bây giờ thì náo loạn lắm. Đa số gặp phải trung tâm ma thì đành phải chịu cảnh tiền mất tật mang thôi, trường hợp được hoàn tiền lại thì mình chưa thấy bao giờ. Chỉ là nếu đã từng có kinh nghiệm đau thương rồi, hy vọng mọi người sẽ cùng nhau lên tiếng để cảnh báo đến các bạn gần xa, để những trung tâm đó không tiếp tục lộng hành nữa.

12. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

Hiện nay, thấy việc học viên bị lừa gạt quá nhiều khi tin vào những mẩu quảng cáo "giựt tít" và "đầy tin tưởng" của những trường kém chất lượng. Nhưng khi đăng kí vào thì mới biết trường dạy học lá xe ô tô đó đúng nghĩa trường "ma", chất lượng dạy không tốt, học phí thì thêm bao nhiêu là khoản phí "trên trời"