Các khoá học lái xe ô tô B2 mới khai giảng khi nào?

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Hà Nội' bắt đầu bởi suong, 25/8/15.

1. suong

suong Level 3 Thành viên

Mình thấy nhu cầu học lái xe ô tô khá là nhiều, học viên đến để đăng kí học vốn dĩ không cùng một thời điểm
    vậy lúc mọi người đến đăng kí sẽ gom lại cùng một thời điểm để học viên đi học hả mọi người?
    mà thông thường thì các khoá học mới sẽ khai giảng trong thời gian nào là nhiều nhất vậy?
    Để lúc đó lên đăng kí rồi học luôn, đỡ phải chờ có lớp mới được học.
    Tháng nào các trung tâm học lái xe ô tô tại Hà Nội cũng mở hả mọi người?

nguyenba thích bài này.
  2. DinhKha_MOA

DinhKha_MOA Level 3 Thành viên

Mình nghe nói là tháng 4 hay sao ấy bạn.. Có thời hạn đăng ký luôn nhé... từ ngày nào đến ngày nào... trong thời gian đó bạn có thể đăng ký chứ đợi đến lúc học e là không được. Còn nếu gặp trung tâm làm ăn bất chính sẽ yêu cầu bạn đóng tiền thêm để được đăng ký học.. Chú bạn thành công.

3. Trang Phan

Trang Phan Level 3 Thành viên

Mình cũng đang định đăng ký học lái xe ô tô đây nhưng không biết rõ lịch thi của Bộ GTVT là như thế nào để đăng ký học cho đúng, thời gian học hình như là 3 tháng phải không mọi người, tại em sợ đăng ký rồi mà còn phải chờ đợi lâu mới được thi

4. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

Hình như mình thấy người ta đào tạo và tổ chức thi tập trung, tháng 2 lần thì phải , nên đăng ký khi nào cũng không lo, số lượng ít quá thì đợi thêm 2 tuần , cũng không quá lâu. Không biết giờ có thay đổi không thì không biết

5. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

Mình nghe nói là tháng 4 hay sao ấy bạn.. Có thời hạn đăng ký luôn nhé...Không biết giờ có thay đổi không thì không biết Còn nếu gặp trung tâm làm ăn bất chính sẽ yêu cầu bạn đóng tiền thêm để được đăng ký học.. Chú bạn thành công.

6. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Có lịch học sẵn đó bạn. Khi đi đăng ký bạn nên yêu cầu được xem trước lịch học, ngày bắt đầu, ngày kết thúc như thế nào để phù hợp với lịch cá nhân của mình. Tốt hơn hết bạn nên nhận được cam kết của trung tâm là sẽ bắt đầu khóa học đúng theo thời gian đã dự kiến rồi hãy đăng ký nhé!

7. Uyên Lê

Uyên Lê Level 3 Thành viên

Thông thường là có lịch sẳn nha bạn, bạn coi theo lịch mà đăng kí, nhưng hiện nay mình thấy có nhiều trung tâm hỗ trợ 1 thầy-1 trò á, nếu như vậy thì bạn đăng kí lúc nào cũng được, học như vậy hiệu quả hơn nhiều á ^^

8. lam_tran

lam_tran Level 3 Thành viên

mình thấy đa số các trung tâm khai giàng các lớp mới hằng tuần. Trong vòng 1 tuần bạn đăng kí là có thể học được luôn nhé. Ngoài ra, bạn có thể đăng kí học lý thuyết online để tiết kiệm được thời gian đi lại. Bạn chỉ cần lên lớp vào giờ học thực hành thôi.

9. nhi dom

nhi dom Level 2 Thành viên

mình cũng đang có thắc mắc giống bạn nè, nhưng mà mình nghe đâu hình như 2 tháng mở một lần chứ cũng không chắc ăn lắm, chắc phải gọi tổng đài của trung tâm học lái xe ô tô tại Hà Nội để hỏi cho rõ. mà mình nghĩ chắc cũng sớm à không quá lâu đâu.

10. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

bạn đăng ký thì lại người ta cung cấp cho bạn lịch khai giảng thôi chứ có gì đâu mà bạn phải lên đây hỏi, thông tường thì cuối tuần người ta khai giảng một lần, bạn nên nghiên cứu kỹ để sắp sếp học. Học là phải nghiêm túc học trong thời gian dài chứ không phải học chơi chơi đâu nha bạn, bạn cân nhắc rồi hãy đăng ký nha, bận quá thì khi nào rảnh hãy học, đừng miễn cưỡng quá.

11. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Có đảm bảo không vậy bạn? Cho mình xin thêm thông tin chi tiết về địa chỉ của trung tâm bạn được không? Mà không biết trung tâm bạn ở đâu vậy, có ở TH Hồ Chí Minh không?. Mà mình thấy nhiều trung tâm đào tạo lái xe ô tô bằng B2 mà giá thì thấp hơn của bạn, mà chất lượng cũng tốt nữa

12. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

Đăng ký phát học ngay thì hiện nay có rất nhiều trung tâm như thế nha. Chỉ cần bạn sắp xếp được thời gian của bản thân thì là ổn hết. Còn về chất lượng và giá cả của mỗi trung tâm lại khác nhau nhưng thường mình thấy dao động ở một mức cụ thể. Chỉ chênh lệch nhau ít thôi.

13. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

Mình thấy nhu cầu học lái xe ô tô khá là nhiều, học viên đến để đăng kí học vốn dĩ không cùng một thời điểm vậy lúc mọi người đến đăng kí sẽ gom lại cùng một thời điểm để học đấy bạn ạ. mà thông thường thì các khoá học mới sẽ khai giảng trong thời gian đầu tháng à