Các lỗi dễ gặp trong quá trình học lái xe ô tô B2!!

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Hà Nội' bắt đầu bởi suong, 19/8/15.

1. suong

suong Level 3 Thành viên

Mặc dù hiện nay mình chưa học lái xe ô tô, nhưng đang có dự định là tìm đến trường tốt một chút để học lái xe ô tô.
    Nhưng mình sợ là mới lần đầu tiếp xúc với xe để điều khiển nên có tìm hiểu một chút về việc học này.
    Mình có tìm hiểu là về các lỗi phổ biến nhất trong quá trình điều khiển xe đó là việc nhấn nhầm chân ga và chân thắng,theo mình biết thì lỗi này không chỉ gặp ở những người mới học lái xe, mà ngay cả những người lái xe lâu rồi cũng sẽ bị vướng phải, lỗi này sẽ rất là nguy hiểm nếu chúng ta "đụng" đến lỗi này. lỗi này hay bị gây ra chủ yếu là bởi tâm lí, người mới tập lái thì có thể do chưa quen nên có sự nhầm lẫn. Còn với những người lái xe thời gian lâu thì lỗi nằm ở tâm lý, khi sự việc xảy ra quá đột ngột làm họ không khống chế được nên đạp nhầm chân ga và chân thắng. vì thế mình nghĩ mình biết lỗi phổ biến này thì không cách nào tránh khỏi ngoài việc tập trung trong quá trinh lái xe, và đặc biệt là biết điều chỉnh tâm lý nhanh để có thể xử lí tình huống tránh xảy ra nguy hiểm.
    Tham khảo thêm khóa học lái xe ô tô B2 tại Hà Nội tại đây

2. DinhKha_MOA

DinhKha_MOA Level 3 Thành viên

Lỗi này mình vẫn thường hay mắc phải này, rối quá cái quên bên nào, đúng là nguy hiễm,
    Miết mà không dám chạy nửa để xe ở nhà luôn.

3. Bich

Bich Level 2 Thành viên

ùm, mình đang tính học lái xe, tks bài viết của bạn, sẽ rút được nhiều kinh nghiệm

4. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

lỗi mình hay gặp là học mẹo cho câu này mà nhớ lộn cho câu khác xong làm trật luôn 2 câu :D , nên mình rút kinh nghiệm là học mẹo cũng rất dễ nhầm lẫn, tốt nhất là học hiểu và làm bộ đề cho nhuần nhuyễn :D

5. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Bạn nói quá đúng! Đạp nhầm chân ga và chân thắng là lỗi mình rất hay mắc phải. Chạy trong sân tập thì không sao, nhưng cho ra ngoài đường thì không tài nào ổn định tâm lý nổi. Ngoài ra đối với những người mới tập lái thì việc khởi động xe cũng là một vấn đề không hề dễ, rất hay bị khựng lại đột ngột vì chưa quen đạp chân ga.

6. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

:) nghe thấy quen quen mấy lỗi bạn chia sẻ mình cũng hay gặp phải, nhưng cái việc "đạp nhầm chân ga vào chân thắng là rất nguy hiểm đó bạn êy! học lái xe cũng có rất nhiều mẹo mình cũng học theo kiểu đó :D

7. lam_tran

lam_tran Level 3 Thành viên

Một địa điểm tốt, thì bạn cần cân nhắc vấn để đầu tiên là học phí: Học phí trung bình để học bằng b2 là khoang 6.800.000 đồng. Các trung tâm rẻ hơn thì có thể học sẽ thu thêm tiền trong quá trình bạn học. Đối với chân thắng và chân ga thì lời khuyên là chỉ nên dùng 1 chân để đạp thôi, không dùng 2 chân...

8. Vũ Thị Bích Tiên

Vũ Thị Bích Tiên Level 3 Thành viên

Khi mới bắt đầu học lái xe bạn sẽ gặp không ít lỗi thường gặp đặc biệt khi học vào phần sa hình nhưng bạn cũng đừng lo lắng quá bạn sẽ được hướng dẫn cẩn thận và chi tiết, bạn cần đăng ký trung tâm uy tín để được sự hướng dẫn tốt nhất.

9. nhi dom

nhi dom Level 2 Thành viên

đồng ý với bạn về việc đạp nhầm chân ga và chân thắng là rất nguy hiểm. chính vì vậy phải để tâm lý thoải mái chạy xe với tốc độ bình thường thôi thì khó mà gặp những tình huống khẩn cấp làm bạn rối rồi nhấn nhầm. mình nghĩ cái đó tùy thuộc vào độ lái xe an toàn của bạn.

10. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

Mình có tìm hiểu là về các lỗi phổ biến nhất trong quá trình điều khiển xe đó là việc nhấn nhầm chân ga và chân thắng,theo mình biết thì lỗi này không chỉ gặp ở những người mới học lái xe, mà ngay cả những người lái xe lâu rồi cũng sẽ bị vướng phải, lỗi này sẽ rất là nguy hiểm nếu chúng ta "đụng" đến lỗi này

11. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

Bạn yên tâm đi, sai vài lần cũng không sao, sai thì mới rút kinh nghiệm, mới lái tốt hơn được chứ phải không nè. Mà bạn cho mình hỏi bạn học lái xe ô tô b2 ở trung tâm nào vậy giới thiệu mình với nha, mình cũng có nhu cầu học mà vẫn chưa tìm được nơi thích hợp. Bạn có gì thì inbox cho mình gấp thông tin đấy, chúc bạn học và thi lái xe tô tô b2 đạt kết quả tốt nha.

12. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

Cám ơn những chia sẻ rất thật của bạn về kinh nghiệm học lái xe ô tô B2. Mình cũng nghĩ giữa 2 cái đó thì mọi người khi tâm lý bắt đầu không còn được bình tĩnh nữa thì sẽ rất hay nhầm lẫn lắm luôn. Mà nhầm gì mà nhầm 2 cái đó thì sẽ gây ra hậu quả cực kỳ là nghiêm trọng luôn ý. Các bạn hãy cẩn thận nhé ^_^

Như Vũ thích bài này.
  13. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Đọc báo thấy mấy trường hợp nhầm chân ga với chân thắng gây ra tai nạn mà thấy sợ quá. Không biết các trung tâm đào tạo bằng lái xe ô tô B2 tại Hà Nội hiện nay đào tạo học viên chất lượng đầu ra như thế nào, chứ thấy những bài báo như vậy làm mình mất lòng tin vào các trung tâm dạy lái xe ô tô quá!