Cách nào thanh toán học phí lái xe ô tô nhanh nhất ???

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Hà Nội' bắt đầu bởi suong, 9/9/15.

1. suong

suong Level 3 Thành viên

Việc thanh toán học phí là một phần trong thủ tục đăng kí học lái xe ô tô B2, đặc biệt là việc thanh toán học phí cho khóa học lái xe ô tô tại Hà Nội .
    nghe nói là có làm thủ tục nhập học bằng nhiều cách mà không cần thiết phải đến trường
    vậy ngoài phương thức đóng học phí tiền mặt thì trường dạy học lái xe ô tô có hình thức khác là
    chuyển khoản không vậy mọi người?
    Sợ nhiều lúc quên mang tiền mặt thì sẽ mất thời gian cho việc đăng kí học lắm ạ.

2. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

Được chứ bạn, nhưng tùy trung tâm nhé , có trung tâm hiện mới , có cải thiện về vấn đề này , một số trung tâm cũ cũ thì hình như không có , tốt nhất là bạn tìm hiểu trung tâm trước hỏi thử người ta xem, nhớ tham khảo học phí nhé

3. Uyên Lê

Uyên Lê Level 3 Thành viên

Không đâu nha bạn ơi. giờ trung tâm học lái xe tiên tiến lắm rồi. cạnh tranh gây gắt mà. MÌnh nghĩ là đa số trung tâm bây giờ thủ tục đơn giản, luôn tạo sự thoải mái tốt nhất cho học viên á. Bạn thương lượng với chổ trung tâm định học coi sao.

4. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

Mình nghĩ cũng tùy trung tâm, có trung tâm sẽ yêu cầu bạn đóng tiền mặt có trung tâm sẽ cho phép bạn chuyển khoản, nhưng mình thấy bạn cứ cầm tiền lên trung tâm đóng rồi lấy biên lai về là chắc ăn nhất :D còn nếu bạn ở xa không đóng tiền tiện thì bạn điện thoại lên trung tâm bạn đăng ký hỏi thử xem :) chúc bạn may mắn.

5. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Phương thức thanh toán học phí bây giờ cũng đa dạng lắm, không nhất thiết phải đến trung tâm đóng tiền mặt. Nhưng nếu là lần đầu tiên, chưa biết trung tâm có tin cậy hay không thì bạn cũng nên đến trực tiếp để tham khảo lịch học và nhận hóa đơn hoặc giấy cam kết từ trung tâm cho an toàn hơn bạn nhé!

6. Dong Ha

Dong Ha Level 2 Thành viên

Theo mình thấy toàn tiền mặt không à, có trả bằng thẻ được đâu, đa số giao dịch bằng tiền mặt cho nhanh gọn. Hồi đó mình thi cũng vậy à, móc thẻ ra xong ẻm trả lại, nói ko có máy quét thẻ anh ơi, làm chạy đi kiếm tiền mặt

7. Nguyễn sơn

Nguyễn sơn Level 3 Thành viên

Thanh toán hoc phí lái xe ô tô thì 2 cách đến trực tiếp hoặc chuyển khoản. Tùy bạn cách nào tiện thì làm. Mà cho hỏi giờ giá học bằng lái xe ô tô b2 cỡ tầm bao nhiêu ấy nhỉ

8. Ngọc Nguyễn

Ngọc Nguyễn Level 2 Thành viên

Mình chuyển khoản cũng được luôn á bạn, mà tốt nhất bạn nên đem tiền theo hoặc trước khi đi thì confirm lại với bên trung tâm cho chắc, nhưng đa phần trung tâm lớn đều có thể thanh toán bằng chuyển khoản á bạn

9. Vũ Thị Bích Tiên

Vũ Thị Bích Tiên Level 3 Thành viên

Mình có thể linh động trong phương thức thanh toán tiền học lái xe ô tô à ? Giờ mình mới biết đó chứ cứ nghĩ là phải có tiền mặt và tới thẳng trung tâm mới có thể đăng ký khóa học lái xe ô tô. Vậy thì quá tiện rồi.

10. Trúc Linh

Trúc Linh Level 2 Thành viên

Bây giờ có rất nhiều khóa học lái xe ô tô có thể nhanh hơn bạn nghĩ đó. Tùy theo tình trạng học của mỗi người mà thời gian sẽ khác nhau đồng thời còn có những khóa học lái xe cấp tốc nữa. Bạn có thể tham khảo khóa học lái xe ô tô tại trang web RAHAVAN.VN

11. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

Phương thức thanh toán học phí bây giờ cũng đa dạng lắm, không nhất thiết phải đến trung tâm đóng tiền mặt. Nhưng nếu là lần đầu tiên, chưa biết trung tâm có tin cậy hay không thì bạn cũng nên đến trực tiếp để tham khảo lịch học và nhận hóa đơn hoặc giấy cam kết từ trung tâm cho an toàn hơn bạn nhé!

Như Vũ thích bài này.
  12. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

theo mình biết thì giờ thời buổi công nghệ hiện đại trung tâm nào cũng đều có cho thanh toán học phí linh hoạt hết rồi bạn ơi, trường hợp của bạn bạn hỏi thử xem chắc chắn là có cho thanh toán qua chuyển khoản rồi đó, mà mình nghĩ bạn nên đem tiền mặt lại đóng cho lành nhiều khi hồ sơ bạn thiếu này thiếu kia cần bổ sung là phỉa tốn tiền nữa đó.

Như Vũ thích bài này.
  13. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Được chứ bạn! Nhưng theo mình thì vẫn nên đến tận trung tâm để đóng trực tiếp cho khóa học lái xe ô tô tại Hà Nội sẽ tốt hơn, trừ khi bạn bận rộn hoặc không sắp xếp được thời gian, hay như bạn nói là sợ trường hợp quên mang theo tiền mặt bên người thì việc thanh toán học phí bằng cách chuyển khoản sẽ tiện hơn cho bạn. Nhưng mình vẫn muốn nhắc lại lần nữa là, dù gì đóng trực tiếp và làm thủ tục hồ sơ trực tiếp vẫn tốt hơn ạ! Thân!

14. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

Việc đóng tiền trước khi tham gia khóa học trong tình trạng ảo ảo như hiện nay thì mình nghĩ bạn nên đến trung tâm trực tiếp đóng để còn hỏi cụ thể về các chi phí là đã trọn gói hay chưa hay chỉ là chi phí ban đầu thôi để tránh việc sau này lại phát sinh các chi phí không biết tại sao.