Chia sẻ Chọn đúng sàn để chạy EA Robot

Thảo luận trong 'Marketing Online' bắt đầu bởi trammangtienao, 12/5/21.

1. trammangtienao

trammangtienao Level 3 Thành viên

Chọn đúng sàn để chạy EA Robot

tậu EA (Robot Forex) ở đâu? Hướng dẫn sắm bot Forex

Trong bài viết: “Làm sao để sử dụng Robot Forex (Experts Advisor) tự động giao dịch?” mình đã hướng dẫn các bạn Phân tích cơ bản về EA. Giả dụ chưa hiểu về EA các bạn nên đọc để có hiểu biết cơ bản.

Bài viết này mình sẽ hướng dẫn trong khoảng A đến Z các bước để tự chạy EA. Chỉ cần làm theo từng bước này là các bạn có thể tự chạy được EA. Bài viết này là tổng hợp kinh nghiệm của mình sau vài năm dùng phổ thông robot forex tốt nhất không giống nhau.

thao tác 1: Chọn đúng sàn để chạy EA
    Mỗi loại EA có một chiến lược giao dịch khác nhau tùy thuộc vào người viết, Vì vậy chúng ta sẽ cần chọn các loại tài khoản khác nhau cho phù hợp. Tuy thế, theo kinh nghiệm của mình chúng ta cần chọn các sàn giao dịch thỏa mãn những điều kiện sau để đảm bảo giao dịch được tốt nhất:

• sàn giao dịch uy tín: vì forex hiện tại ở Việt Nam không được luật pháp bảo hộ, Vì vậy bạn cần chọn các sàn uy tín để giảm thiểu những sự cố lừa đảo, mất tiền xảy ra mà chẳng thể kiện hay đòi tiền ai. tỷ giá bid và ask

• đại lý phân phối có spread thấp, ít trượt giá: chúng ta cần lựa chọn những loại tài khoản, sàn có chênh lệch giá mua bán thấp, ít trượt giá để EA có thể hoạt động tốt. Song song kết quả đàm phán cũng sẽ có % giống backtest nhất.

• Tuyệt đối tránh những sàn phân phối mà những nhân viên show account đàm phán, mời gọi bạn ký quỹ để được chạy robot miễn phí, cam kết lãi,…(mình ko muốn kể tên các sàn đấy ra ở đây). Mình bảo đảm các sàn này đều là những sàn nhỏ hoặc có vấn đề mới dùng chiêu trò để dụ người chơi vì tham mà vào.
    các bạn nên đăng ký các sàn giao dịch có chứng chỉ của những tổ chức uy tín trên thế giới như FCA, ASIC, CySec. Các bạn có thể tham khảo những sàn uy tín trên toàn cầu mà mình và nhiều trader khác đang dùng như: ICMarkets, Exness, XTB. (Với số tiền lớn các bạn có thể đăng ký tài khoản ở 2,3 sàn để tránh bỏ hết trứng vào một giỏ nhé!) Tìm hiểu hướng dẫn chơi exness

thao tác 2: Làm sao để có EA?

Để tự làm ra được một EA ngoài việc các bạn phải biết ngôn ngữ lập trình MQL, các bạn còn phải là một nhà đầu tư hiểu rõ về thị trường forex để đưa ra một chiến lược hợp lý cho robot của mình và chuyển hóa thành tiếng nói lập trình.

Mình và bạn đều ko phải những người giỏi lập trình. Như thế nên chúng ta cần đi thuê lập trình hoặc mua những robot đã được lập trình sẵn. Mình sẽ không bàn đến mấy loại EA tự tạo trong khoảng mấy website cho tạo free rồi nhấp chuột là thành EA đâu nhé. Bạn đừng ảo mộng mấy loại EA đấy đem đến lợi nhuận cho bạn (có khi mất luôn số vốn các bạn đang có đấy!). Tìm hiểu về ib forex là gì.

Thuê lập trình robot
    giả dụ bạn có một chiến lược thương lượng hữu hiệu các bạn có thể thuê các lập trình viên chuyển chiến lược của bạn thành EA bằng ngôn ngữ lập trình.

tuy nhiên, ví như các bạn không hề là một chuyên gia mình khuyên bạn nên tìm các robot được lập trình sẵn thay vì thuê lập trình. Bởi việc định ra một chiến lược hoàn hảo, ko có kẻ hỡ ko phải thuần tuý, vì thị phần Forex có những biến động không thể lường đầu tiên được ví như các bạn không hề là một nhà thương lượng có kinh nghiệm lâu năm ( mà thực ra cả các người lâu năm cũng khó có thể lường trước tiên được).

sắm EA được lập trình sẵn
    Có đa dạng cách để các bạn có thể tậu được EA như tìm từ người lập trình viên bán lại, từ khách hàng bán lại. Bạn có thể tuyển lựa các cách này. Tuy nhiên, tỉ lệ tìm như vậy gặp lừa đảo rất cao, đặc biệt là ở Việt Nam. Mình ko có ý chê bai tổ quốc, trái lại rất yêu Việt Nam là đăng khác. Nhưng sự thực là ở Việt Nam từ kiếm tiền online, forex, coin, đa cấp tỉ lệ lừa đảo rất cao mà công nghệ chưa chứng minh được…

Đừng quên theo dõi website của chúng tôi để Tìm hiểu thêm về arbitrage là gì

2. huongkkk99

huongkkk99 Level 5 Thành viên

hướng dẫn tự lột bao quy đầu tại nhà đang điều rất nhiều người để tâm và cần được trả lời. Hiện tại, có khá nhiều địa chỉ phòng khám ở trên địa bàn Thanh Hóa, tuy thế để tìm ra nơi khám bệnh uy tín cũng là điều khiến mọi người băn khoăn. Vì thế, hôm nay kienthucykhoa.net sẽ giới thiệu cho bạn chi tiết hơn về Phòng khám Đa khoa An Đức, là nơi khám chữa bệnh, hiện đang được phần đông người dân Thanh Hóa tin tưởng là điểm đến để thăm khám bệnh nam khoa, phụ khoa, bệnh xã hội, bệnh trĩ. Với hệ thống trang thiết bị tiên tiến, phòng khám sạch sẽ, đội ngũ y, bác sĩ chuyên khoa với nhiều năm kinh nghiệm, từng làm việc ở những phòng khám lớn ở nước ngoài. Dịch vụ y tế tại đây được nâng cao giúp người bệnh cảm thấy thoải mái nhất. An Đức là phòng khám luôn luôn đặt sức khỏe và niềm tin của bệnh nhân lên hàng đầu. Vì thế, mọi thông tin cá nhân của bệnh nhân đều được bảo mật, giúp người bệnh có thể yên tâm chia sẻ các vẫn đề mình đang gặp phải.
    Không những thế, nên dùng que thử rụng trứng vào thời điểm nào trong ngày? cũng là điều khiến người bị bệnh lo lắng. Chính vì vậy, khi gặp những vấn đề về nam khoa, phụ khoa, bệnh xã hội, bệnh trĩ... thì hãy tới với phòng khám đa khoa An Đức để được tư vấn và điều trị nhé.