Có cách nào chọn được trường dạy lái xe ô tô B2 tốt tại Hà Nội?

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Hà Nội' bắt đầu bởi suong, 7/8/15.

1. suong

suong Level 3 Thành viên

Giờ cái gì quảng cáo cũng “lừa tình” hết. Học lái xe ô tô B2 cũng thế, khi thấy họ quảng cáo thì bạn chớ vội tin. Cần phải tìm hiểu kĩ để có thể đưa ra lựa chọn nơi học lái xe ô tô B2 tốt nhất.
    Một vài cách nhỏ để bạn xác định được đây có phải là trường dạy lái xe ô tô có tốt không:

- Bạn cần phải biết được tiêu chuẩn, quy định về đánh giá chất lượng của bộ GTVT đối với một trường dạy học lái xe ô tô.

- Cần phải tìm hiểu dạng “người thật, việc thật”, để chắc chắn hơn thì hãy đến tận trường để xem cách họ dạy và tham khảo ý kiến học viên nơi đó nha. Không cần nhiều thời gian, bạn chỉ cần 1 buổi là có thể tìm được những điều mình cần.

- Trường có bất cứ hứa hẹn gì với bạn, nhưng quan trọng là họ có thực hiện được không. Vì vậy cần những bản hợp đồng với các điều khoản rõ ràng có sự xác nhận trực tiếp giữa 2 bên để đảm bảo quyền lợi cho bạn.
    Có một vài cách nhỏ như vậy, nhưng quan trọng hơn là bạn chứng kiến rồi hãy tin nhé. Những gì bạn thấy “ảo” qua lời quảng cáo đôi khi không đúng hết sự thật hay có khi do bạn hiểu sai ý của họ. Hãy chuẩn bị đầy đủ hồ sơ, kiến thức về trường học lái xe trước khi đi đăng kí học lái xe ô tô B2 nha. Cảm ơn các bạn đã đọc những chia sẻ của mình nha. ^^

2. DinhKha_MOA

DinhKha_MOA Level 3 Thành viên

Cảm ơn bài viết nhé, rất hữu ích đấy ạ. Giờ ít khi ai biết rõ được mấy vấn đề này lắm, chỉ có lướt sơ sơ qua rồi tiến hành thôi. Đọc được bài này thấy mình an tâm hơn rất nhiều, sau lái xe cẩn thận hơn hehe.
    Đúng không nhỏ ở dưới :p:p:p:p

3. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

Bạn có thể chia sẻ luôn điều kiện tiêu chuẩn của 1 trung tâm là như thế nào không ? và làm sao để tìm được người thật, việc thật để xác minh chất lượng nhỉ? mình hay nhờ người quen, mà giờ không ai biết thi làm sao ?

4. hồng nhung

hồng nhung Level 3 Thành viên

muốn tìm được một trung tâm dạy học lái xe tốt ở bất kì đâu không chỉ ở hà nội thì bạn cần lên mạng tìm hiểu trên các forum xem sao người ta đi trước biết nhiều , biết trung tâm nào tốt xấu ra sao

5. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Tốt nhất là xem bản hợp đồng trung tâm cam kết với học viên và hỏi phản hồi từ những học viên cũ cho an tâm chứ chẳng thể tin những lời nói suông nữa. Nói thì dễ mà làm thì khó mà.

6. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

Mình chia sẻ bạn 1 số kinh nghiệm của mình như sau:
    1/ Bạn lên mạng tham khảo tất cả các trung tâm học lái xe ở Hà Nội, đặc biệt là lịch sử của họ xem có từng vướng tai tiếng về vụ quỵt tiền học viên nào không?...
    2/ Bạn nên tham khảo thêm kinh nghiệm của những người đi trước, bạn muốn học ở Hà Nội chắc có người thân ở đó hỏi họ đi hoặc là làm quen với các bác tài xế taxi nè :) để hỏi họ :D

7. lam_tran

lam_tran Level 3 Thành viên

bạn nên cẩn thận các trung tâm "bao đậu" ...Chiêu hay dùng của các trung tâm dạy lái xe đó. Khi bạn thi đậu rồi thì không sao .Tuy nhiên lúc rớt rồi thì họ sẽ cho bạn ho5cthi lại miễn phí thôi, chứ không có vụ thi là đậu như giới thiệu đâu. Đừng để bị lừa rồi ôm cục tức vào thân..

8. Vũ Thị Bích Tiên

Vũ Thị Bích Tiên Level 3 Thành viên

Bây giờ thời buổi này nên nhiều trung tâm dạy lái xe ô tô mở ra nhằm lừa lọc những người cả tin nên các bạn nếu thấy chữ học lái xe siêu rẻ mà bao đậu thì nên cảnh giác nhé đừng dễ dàng tin tưởng mà đăng ký học nha.

9. Trúc Linh

Trúc Linh Level 2 Thành viên

Tốt nhất là xem bản hợp đồng trung tâm cam kết với học viên và hỏi phản hồi từ những học viên cũ cho an tâm chứ chẳng thể tin những lời nói suông nữa. Nói thì dễ mà làm thì khó mà.

10. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

Những gì bạn thấy “ảo” qua lời quảng cáo đôi khi không đúng hết sự thật hay có khi do bạn hiểu sai ý của họ. Hãy chuẩn bị đầy đủ hồ sơ, kiến thức về trường học lái xe trước khi đi đăng kí học lái xe ô tô B2 nha. Cảm ơn các bạn đã đọc những chia sẻ của mình nha. ^^

11. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

có một cách để chọn trường học lái xe ô tô b2 tốt ở Hà Nội là bạn hỏi bạn bè của mình, cách đó chắc ăn nhất, ai đã từng học thì họ sẽ cho bạn biết rõ nơi đó thế nào, có đáng học hay không mà. Hay là bạn có thể đi taxi rồi hỏi mấy anh tài xê taxi cũng là một giải pháp hay đó, chúc bạn tìm được trường dạy lái xe B2 tốt mà học nha, đừng ham rẻ nha tiền nào của nấy.

Như Vũ thích bài này.
  12. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Học lái xe ô tô B2 bây giờ thì nhiều trung tâm lừa lọc với đủ kiểu quảng cáo hết. Mọi người nên cẩn trọng trong việc lựa chọn trung tâm học lái xe ô tô B2 nhé, nhớ tìm hiểu kĩ các thông tin xung quanh khóa học, cũng như là những cam kết mà trung tâm đưa ra. Không lại rơi vào trường hợp "tiền mất tật mang" nữa thì lại khổ. Chúc các bạn may mắn! Thân!

13. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

Mình cũng đang muốn tìm một trung tâm dạy lái xe ô tô B2 tại Hà Nội nhưng không biết trung tâm nào đủ uy tín giữa bạt ngàn các trung tâm kia. Còn về thời gian học mình nghĩ học lâu thì mình có thể tự tin lái xe hơn chứ giờ thấy học lái xe ra xong không tự tin với khả năng lái xe của mình thì cũng hơi ớn ^_^

14. nhi dom

nhi dom Level 2 Thành viên

mình đang rất muốn học lái xe ô tô B2 mà không biết chọn trường nào cho chất lượng , uy tín. với lại hiện giờ thấy toàn là những trung tâm lừa đảo, chỉ toàn đưa quảng cáo lừa tình này nọ mà không hề thấy chất lượng. nếu có anh chị em nào biết trung tâm nào xin chỉ giúp mình với. cám ơn ạ