Tư vấn Đậu bằng lái xe ô tô B2 với số điểm là ...

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Hà Nội' bắt đầu bởi suong, 27/8/15.

1. suong

suong Level 3 Thành viên

Khi bạn đã học và hoàn thành các khoá học lái xe ô tô B2 tại các trường dạy lái xe ô tô thì việc tiếp theo
    đó là bạn phải trải qua kì thi để lấy được bằng lái xe ô tô B2. Điều bạn cần phải biết để không bị
    trượt khỏi kì thi này không chỉ là những mẹo vặt trong phần lý thuyết và thực hành mà bạn
    cần phải biết về việc thời gian để bạn thi phần lý thuyết và thực hành, với số điểm bào nhiêu thì bạn có thể đậu,
    để cân nhắc trong quá trình làm bài để chuẩn xác.
    Phần lý thuyết: thời gian làm bài là 25 phút /30 câu hỏi. Cần trả lời đúng 26 câu trở lên là các bạn qua phần lý thuyết
    Phần thực hành: thời gian thực hành 20 phút và trải qua 24km/h đường trường, đủ các dạng địa hình thì điểm của bạn >= 80 điểm là bạn đậu.
    Nếu bạn đủ yêu cầu trên đây thì bạn sẽ nhận được bằng lái xe ô tô B2.

2. Trang Phan

Trang Phan Level 3 Thành viên

Để tránh tốn nhiều thời gian cho phần thi lý thuyết bạn cứ làm từ dưới lên sẽ dễ hơn vì các câu hỏi ở dưới là phần tình huống và sa hình, các câu ở trên là về luật giao thông đường bộ nên sẽ phức tạp hơn một chút. Còn về thực hành bạn cứ bình tĩnh lái xe và xử lý tốt các tình huống thì chắc chắn sẽ đậu thôi. Đối với những người biết lái xe ô tô thì mấy tình huống này không quá khó đâu.

3. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

Lý thuyết không quá khó đâu, khi đi học sẽ được các thầy cô hướng dẫn những mẹo để làm những câu khó, rất dễ nhớ, bên cạnh đó mình cần hiểu luật, quy tắc để có thể làm những câu khách một cách đơn giản. Quan trọng nhất là thực hành w luyện tập nhiều thì làm tối đa là chuyện nhỏ

4. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

Cám ơn bạn, mình chưa thi bằng lái xe nên những kiến thức được xem là cơ bản này cũng rất bổ ích với mình :D mà bạn biết trung tâm nào dạy uy tín chất lượng mà giá rẻ không chỉ mình với?

5. Uyên Lê

Uyên Lê Level 3 Thành viên

Đừng lo lắng quá nè, lý thuyết không khó lắm đâu, toàn là những kiến thức đã được giảng dạy thôi. Câu nào không biết thì nên bỏ qua để tránh mất thời gian nha. Về thực hành thì chỉ cần bình tĩnh tự tin là qua trót lọt thôi hà ^^

6. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Nghe đến phần thi thực hành thì cảm thấy hơi run. Nhưng nếu trải qua thời gian luyện tập đầy đủ, lái xe thành thạo rồi thì sẽ đủ sức vượt qua 20 phút đường trường thôi nhỉ. Cảm ơn thông tin chia sẻ của bạn nhé, rất là bổ ích đấy!

7. nhi dom

nhi dom Level 2 Thành viên

mình nghĩ chắc phần lý thuyết không đến nỗi quá khó đâu chỉ cần chịu khó học bài, đọc bài là qua à, với lại khi làm bài thì câu nào dễ làm trước hết đi rồi câu nào khó tí xong rồi quay lại chứ đừng tốn thời gian cho những câu khó thôi. còn phần thực hành thì tùy vào thời điểm thi thôi.

8. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

cảm ơn những chia sẽ của bạn nha, nhờ bạn chia sẽ mà mình biết thêm vài điều khi đăng ký học lái xe ô tô. Bạn cho mình hỏi là bạn đăng ký học lái xe ô tô chưa và nên đăng ký học ở trung tâm nào vậy bạn, mình định đi đăng ký học lái xe ô tô mà đang không biết chỗ nào học tốt, chất lượng hết, bạn tư vấn giúp mình vụ này nha, cảm ơn bạn thật nhiều luôn.

9. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Các trung tâm dạy học lái xe ô tô B2 tại Hà Nội hiện nay thường có giá cao lắm so với tphcm, đó là mình thấy vậy, vì mình cũng có thử tham khảo giá ở giữa 2 thành phố lớn này. Mình nghĩ chất lượng có lẽ cũng không khác nhiều, nhưng không hiểu sao mức giá lại chênh lệch nhau vậy nữa.

10. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

Thông thường khi mà chúng ta làm bất cứ thủ tục giấy tờ gì thì cũng là rất mất thời gian, việc đăng kí khoá học lái xe ô tô B2 cũng không ngoại lệ. Nếu bạn không nắm được các nguyên tắc về làm thủ tục, cũng như không biết đăng kí tại địa điểm nào thì những điều đó sẽ "giết" chết thời gian của bạn.

11. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

Khi bạn đã học và hoàn thành các khoá học lái xe ô tô B2 tại các trường dạy lái xe ô tô thì việc tiếp theo đó là bạn phải trải qua kì thi để lấy được bằng lái xe ô tô B2. Điều bạn cần phải biết để không bị trượt khỏi kì thi này không chỉ là những mẹo vặt trong phần lý thuyết và thực hành mà còn là điểm số cần phải đạt được. rất chính xác ạ