Hồ sơ học lái xe ô tô tại Hà Nội

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Hà Nội' bắt đầu bởi Huỳnh Xuyên, 29/8/15.

1. Huỳnh Xuyên

Huỳnh Xuyên Level 2 Thành viên

Hồ sơ đầy đủ và hợp lệ theo quy định gồm:
    ( Tham khảo: Mẫu đơn xin học, Mẫu Giấy Chứng Nhận Sức Khỏe, Giấy phép tập lái)
    1. 01 Đơn xin học (thông tin được ghi theo CMND, không cần xác nhận của địa phương. ( đơn xin học có kèm theo bộ Hồ sơ và Hợp đồng dịch vụ vủa Trung tâm )
    2. 02 Giấy CMND (bản sao không công chứng).
    3. 12 hình 3 x 4 (không kể 2 hình dán vào đơn xin học & giấy sức khoẻ).
    4. 01 Giấy chứng nhận sức khoẻ có dán ảnh, mộc giáp lai của bệnh viện & chữ ký của bác sĩ , có thể khám tại tất cả các bệnh viện hoặc Trung tâm y tế
    Mọi người chuẩn bị hồ sơ theo mẫu để tránh sai sót nhé! mong rằng chia sẻ trên của mình sẽ hữu ích. Chúc mọi người đăng ký học lái xe ô tô B2 tại Hà Nội thành công.

2. Huỳnh Xuyên

Hồ sơ đầy đủ và hợp lệ theo quy định gồm:
    ( Tham khảo: Mẫu đơn xin học, Mẫu Giấy Chứng Nhận Sức Khỏe, Giấy phép tập lái)
    1. 01 Đơn xin học (thông tin được ghi theo CMND, không cần xác nhận của địa phương. ( đơn xin học có kèm theo bộ Hồ sơ và Hợp đồng dịch vụ vủa Trung tâm )
    2. 02 Giấy CMND (bản sao không công chứng).
    4. 01 Giấy chứng nhận sức khoẻ có dán ảnh, mộc giáp lai của bệnh viện & chữ ký của bác sĩ , có thể khám tại tất cả các bệnh viện hoặc Trung tâm y tế

sao nhiều vậy ????

3. Huỳnh Xuyên

tui ko có 01 Đơn xin học (thông tin được ghi theo CMND, không cần xác nhận của địa phương. ( đơn xin học có kèm theo bộ Hồ sơ và Hợp đồng dịch vụ vủa Trung tâm ) , Đơn xin học (thông tin được ghi theo CMND , hộ khẩu ...... gì gì đó
    2. 02 Giấy CMND (bản sao không công chứng). được không ????

4. Huỳnh Xuyên

2 cái này có cần thiết không vậy ?

5. Trang Phan

Trang Phan Level 3 Thành viên

Hồ sơ cần chuẩn bị cũng khá nhiều nhỉ. Cảm ơn tác giả bài viết đã chia sẻ bài viết này nhờ đó mà mình cần biết phải chuẩn bị hồ sơ như thế nào trước khi đăng ký học lái xe ô tô. Bạn nào đang có nhu cầu đăng ký học lái xe thì nhớ chuẩn bị cho đầy đủ các hồ sơ nhé.

6. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

Mình thấy yêu cầu vậy là đơn giản chứ đâu có gì nhiều mà mấy bạn cứ hỏi là sao nhiều vậy với có cần thiết không . Cảm ơn chia sẻ của chủ thớt nhé , giấy tờ này cũng đảm bảo 1 phần năng lực của bạn rồi , chứ không có đủ năng lực sức khỏe, hành vi dân sự ... ra gây tai nạn cho người khác ai chịu trách nhiệm

7. Uyên Lê

Uyên Lê Level 3 Thành viên

Có vậy thôi á hả bạn? Sao đơn giản quá vậy? Mình nhớ yêu cầu nhiều lắm mà ta? Dù gì cũng cám ơn bạn nha. Mình sắp thi rồi chắc cũng sẽ chuẩn bị nhiêu đó giấy tờ thôi. Ủa cho mình hỏi cần làm thẻ xanh không hay giấy khám sức khỏe là đủ òi????

8. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

Cám ơn bạn đã chia sẻ kiến thức bổ ích trên nhé, mà chỉ cần nhiêu đó thôi à có cần hồ sơ gì khác không bạn? mình thấy nhiều trung tâm đòi hỏi hồ sơ phải khác nhau chứ nhỉ? :) không biết phải không

9. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Hồ sơ cũng không phức tạp lắm nhỉ. Giấy chứng nhận sức khỏe có quy định thời gian là bao nhiêu không bạn, ví dụ như trong vòng 6 tháng gần đây hay sao đấy.

10. Groupdoor

Groupdoor Level 1 Thành viên

cam on ban da chia se nhung kien thuc tren, mong co them nhieu bai viet nhu the nay nua

11. Ngọc Nguyễn

Ngọc Nguyễn Level 2 Thành viên

Hình chụp có cần yêu cầu gì không vậy? Mình thấy có nhiều trung tâm dặn phải cỡ kiếng ra khi chụp với lại chụp nên xanh, mặc áo sơ mi trắng, như vậy có phải ko ạ? Với lại khám sức khỏe ở đâu cũng dc hết hả bạn?

12. Vũ Thị Bích Tiên

Vũ Thị Bích Tiên Level 3 Thành viên

Mình nghe nói khi đăng ký học lái xe ô tô là thủ tục giấy tờ này sẽ được trung tâm hỗ trợ hoàn tất đúng không ạ? Do nhiều việc quá nên chuẩn bị giấy tờ cũng là một trong những yếu tố khiến nhiều người e ngại.

13. lam_tran

lam_tran Level 3 Thành viên

mình muốn đăng kí để thi bằng thôi, chứ không học thì học phí ở địa bàn HN gái thế nào vậy bạn? Hồ sơ có phải cũng làm giống như vậy không? Trên mạng thấy nhiều chỗ để học phí giá siêu rẻ, nhưng mình thấy không an tâm lắm ,sợ bị lừa , tiền mất tật mang =='

14. Thanh Hiền

Thanh Hiền Level 2 Thành viên

Hồ sơ đăng ký học lái xe ô tô cũng dễ quá vậy, mình cứ nghĩ sẽ rắc rối lắm. Hồ sơ dễ thế thì không biết điều kiện để học lái xe ô tô bằng B2 có khó không nữa? Có bạn nào đã học rồi cho mình xin chút ý kiến tham khảo với. Với lại giới thiệu cho mình trung tâm nào tốt và uy tín với, mình đang muốn học

15. Ánh Thy

Ánh Thy Level 3 Thành viên

Mình đang là sinh viên nhưng muốn học lái xe bằng B2 nhưng chưa tìm được trung tâm nào. Các bạn có biết trung tâm dạy học lái xe nào chất lượng, giá cả hợp lý k chỉ cho mình với nhé!! Cảm ơn mọi người nhiều nhớ giúp mình nhé!!

16. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

cảm ơn thông tin bổ ích của bạn. không biết ngoài những điều kiện trên thì còn cần gì khác ngoài những điều đó không ạ. em đang là sinh viên nhưgn cũng muốn học bằng không biết có quá sơm không và bằng lái xe hạng B2 có thời hạn không ạ? nếu có thì là bao lâu ạ

17. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

Cảm ơn chia sẽ của bạn nha, mà bạn ơi, bạn cho mình hỏi là giấy phép tập lái thì mình làm sao để có được ạ, mình cũng đang muốn học lái xe ô tô, tìm trên mạng trong hồ sơ một số trung tâm mình thấy đâu có để có giấy phép tập lái gì đâu bạn mà bạn hướng dẫn bảo có, giờ mình hoang mang quá, sắp đi đăng ký học lái xe ô tô rồi mà không biết có đủ giấy tờ không,

Như Vũ thích bài này.
  18. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Nếu mà mình nộp hết đầy đủ những giấy tờ hồ sơ được quy định như trên để tham gia khóa học lái xe ô tô B2 tại Hà Nội thì bao lâu mình sẽ bắt đầu vào khóa học ạ? Vì mình đang cần học lấy bằng gấp, và liệu thủ tục cho việc nhận bằng sẽ diễn ra nhanh chóng chứ ạ, có rườm rà hay tốn thời gian không bạn ơi? Thanks!

19. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

Kì thi trước mình nộp hồ sơ thi nhưng bị trả lại nhưng không hiểu lý do tại vì sao. Sau khi tìm hiểu kỹ hơn về quy định thì mình mới biết được là vì do hình 3x4 của mình không hợp lệ, nền hình 3x4 phải là màu xanh dương đậm cơ các bạn ạ! Đây là lưu ý cho những bạn sắp chuẩn bị hồ sơ đi thi bằng lái xe B2 nha ạ ^_^