Hỏi đáp Học lái xe ô tô B2 tại Hà Nội đạt chuẩn chất lượng có như lời quảng cáo?

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Hà Nội' bắt đầu bởi suong, 5/8/15.

1. suong

suong Level 3 Thành viên

Nhu cầu học lái xe ô tô ngày càng tăng cao nên việc nhiều trường học đào tạo lái xe ô tô ra đời nhiều hơn. Nhưng điều này sẽ làm cho việc lựa chọn nơi học khó khăn hơn. Thế nhưng tại các thành phố lớn, Hà Nội là điển hình thì các trường dạy lái xe ô tô này khá chất lượng. Trước khi bạn đăng kí học thì bạn sẽ được phổ biến cụ thể mình sẽ học những gì, chương trình học gồm những mục như thế nào, thủ tục hồ sơ để đăng kí học. Quyền lợi bạn có được khi đăng kí học tại Hà Nội, đồng thời cũng sẽ đưa ra mức học phí rõ ràng, không mập mờ. Điều đặc biệt là bạn sẽ nhận được hợp đồng cam kết các điều khoản đảm bảo quyền lợi học viên và cam kết là không phát sinh thêm các khoản phí trong quá trình học. Các bạn học viên đã từng học tại trường dạy học lái xe ô tô B2 tại Hà Nội đã chia sẻ nhiều về hiệu quả mà họ nhận được khi học tại đây.

Bạn mình đã từng học tại đây nên thấy khá hài lòng với cách đào tạo của trường tại Hà Nội. Nhưng mà mình chỉ biết vào trung tâm lớn tại Hà Nội thôi, không biết có bạn nào biết thêm về các trường dạy học lái xe ô tô khác không, chỉ cần tốt, uy tín là được, mình giới thiệu cho mấy bạn để những bạn ở xa có thể chọn nơi gần hơn để học lái xe ô tô nhe. ^^ ……………………………….

2. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

Mình chỉ muốn nói là mình chưa bao giờ tin quảng cáo của họ. Luôn phải tìm hiểu, xác thực , xem xem những cái họ đưa ra có kèo theo điều kiện gì nữa không, hay lại chơi chiêu trò, chủ yếu là để móc túi học viên

3. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Rút kinh nghiệm sau nhiều lần, mình luôn luôn đảm bảo chắc chắn rằng mình sẽ nhận được thông tin chính xác và cam kết từ trung tâm trước khi đăng ký bất kỳ khóa học nào. Không còn thời ngây ngơ, người ta nói gì nghe nấy nữa.

4. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

Quảng cáo đôi khi không giống như chất lượng đâu bạn :D bằng chứng là nhìn vào quảng cáo trên truyền hình bạn sẽ thấy, họ quảng cáo chỉ nhằm mong muốn thu hút được càng nhiều khách hàng càng tốt, chứ không quan tâm đến chất lượng sản phẩm cao hay thấp đâu

5. trần thị thảo

trần thị thảo Level 1 Thành viên

không biết bạn đã tìm được chỗ học lái xe chưa bên trung tâm này rất chất lượng và uy tín giá cả hợp lí.LH: 0966912390/0968722889

6. Ngọc Nguyễn

Ngọc Nguyễn Level 2 Thành viên

Tham khao ý kiến học viên cũ cũng là một cách hay dể mình biết được chát lượng giảng dạy của trung tâm, tuy nhiên bạn nên vào ngay trung tâm để xem xét tình hình, coi cơ sở vật chất này nọ ra sao, và khi dki thì yêu cầu phải có cam kết rõ ràng

7. lam_tran

lam_tran Level 3 Thành viên

Các bạn nào muốn học bằng B2 thì trước tiên các bạn nên tìm hiểu về trung tâm đó trước. Chịu khó google về trung tâm đó để coi các nhận xét của người đi trước để xem chỗ đó có uy tín hay không. Đừng ham trung tâm siêu rẻ rồi tiền thì mất còn tật thì mang. Thông tin đến mọi người.

8. Vũ Thị Bích Tiên

Vũ Thị Bích Tiên Level 3 Thành viên

Bây giờ khá nhiều trung tâm dạy học lái xe ô tô B2, nhưng không biết giá cả và chất lượng thế nào, nhiều chỗ đề giá rẻ quá mình cũng ngại không dám đăng ký học. Bạn nào biết chỗ thì chỉ mình với nhé. Cám ơn mọi nguwoif.

9. Thanh Hiền

Thanh Hiền Level 2 Thành viên

Do cạnh tranh ngày nay rất cao nên trung tâm nào cũng cố nâng cao chất lượng của các khóa học cũng như là tính mức chi phí học khá hợp lý để thu hút học viên nên bạn chỉ cần trung tâm nào mình cảm thấy thích và phù hợp thì cứ đăng ký học nhé. CÒn không thì bạn lên trang rahavan đề xem tư vấn

10. Trúc Linh

Trúc Linh Level 2 Thành viên

Nếu bạn nào muốn học lái xe ô tô B2 thì nên cẩn thận nhé bây giờ nhiều chỗ rẻ đến bất ngờ lắm nhưng chất lượng thì không ổn chút nào đâu ạ. Mình có biết trang web Rahavan.vn mọi người có thể tham khảo giá ở đó nhé.

11. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

đồng ý là quảng cáo đôi khi không đúng với chất lượng thật nhưng mình nghĩ vẫn có những trung tâm quảng cáo thật, và chất lượng thật sự tốt. mình ở khu vực Hồ Chí Minh và cũng đã từng tham khảo nhiều trung tâm ở đây, khá chất lượng và khá tốt đúng như quảng cáo. ví dụ như trang web rahavan cũng khá chất lượng đấy bạn ạ

12. 123lamcafe

123lamcafe Level 1 Thành viên

Các bạn nên kiểm tra thông tin thật kỹ. Vừa rồi tôi có học ở Tiến Thành, quảng cáo ghi phí 3,5tr nhưng thật ra phải còn đóng phí thực hành (tối thiểu là 10 giờ x 250k). Học lái xe mà không thực hành thì làm sao chạy dc...Chưa kể giờ thực hành thường bị cắt xén do người hướng dẫn tới trễ hoặc bãi tập ở xa, kẹt xe...thời gian đi tới bãi tập bị trừ vô thời gian thực hành...

13. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

mình thấy giờ nhiều trung tâm khác nhau rồi tùm lum mức giá khác nhau, rồi trên mạng cũng có đăng cảnh báo này nọ tùm lum nữa. Thời buổi hiện nay muốn tìm một chỗ học giá cả phải chăng và uy tín coi bộ cũng khó quá, đang định học để lấy cái bằng chạy xe mà băn khoăn đủ thứ, các bạn ở đây có ai đã từng học ở đâu uy tín giới thiệu mình với mình cảm ơn ạ.

14. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Các trung tâm dạy học lái xe ô tô B2 tại Hà Nội hiện nay thường có giá cao lắm so với tphcm, đó là mình thấy vậy, vì mình cũng có thử tham khảo giá ở giữa 2 thành phố lớn này. Mình nghĩ chất lượng có lẽ cũng không khác nhiều, nhưng không hiểu sao mức giá lại chênh lệch nhau vậy nữa.

Van Ha thích bài này.
  15. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

Vậy là bạn học đúng trung tâm chất lượng đảm bảo rồi. Chứ cũng đúng như bạn nói luôn, thị trường học lái xe ô tô B2 hiện nay lộn xộn vô cùng, các trung tâm ma mọc lên như nấm cung cấp những chất lượng không đúng như lời hứa và chi phí học thì bị đội lên rất nhiều lần so với ban đầu.