Hỏi đáp Học viên có những quyền lợi nào trong khóa học lái xe ô tô B2??

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Hà Nội' bắt đầu bởi suong, 20/8/15.

1. suong

suong Level 3 Thành viên

Tại vì hiện nay mình chuẩn bị đăng kí vào khóa học, mình biết đến trường thông qua các tin quảng cáo về học phí khuyến mãi
    của khóa học lái xe ô tô B2 nên mình lên tìm hiểu cũng thấy tạm thời tinh tưởng trung tâm này, trường này đưa ra khá nhiều
    đảm bảo cam kết về quyền lợi của học viên. Nhưng mình sợ là mình không biết quyền lợi học viên có những quyền nào?
    để khi người ta đưa ra quyền lợi nào thì mình biết là nó còn thiếu cái gì để còn bổ sung mà không bị lừa.
    Mình chỉ biết vài quyền lợi này:
    Phí trọn gói không phát sinh thêm bất cứ chi phí nào
    Học viên được quyền phản ánh lên nhà trường chất lượng dạy và học lái xe
    Học viên học thực hành 1 người/ 1 xe / 1 giáo viên hướng dẫn
    Học viên có thể yêu cầu nhân viên nhà trường đến ghi danh tận nhà, tư vấn giải đáp miễn phí mọi thắc mắc
    không biết những quyền lợi đó có đúng không vậy mọi người? mọi người còn biết thêm những quyền nào học viên được hưởng khi học lái xe ô tô B2 không ạ?

2. DinhKha_MOA

DinhKha_MOA Level 3 Thành viên

Chưa chắc đâu nhé bạn, cẩn thận vẩn hơn, Giờ các trung tâm có nhiều chiêu trò lắm đấy, Chúc bạn sớm tìm được trung tâm theo học ưng ý và nên xem xẻt kĩ càng trước khi theo học nhé.

3. Cuong

Cuong Level 3 Thành viên

hỏi các bác tài xế taxi bạn ới.
    Thân

4. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

Quyền lợi nhiều lắm nhé, tùy trung tâm nữa, mình thấy bên trng tâm an ninh nhân dân thì
    + Học phí là trọn gói , đã bao gồm tài liệu học tập.
    + Dịch vụ xe đưa đón đi học nếu bạn cần.
    + Lịch học thực hành linh động tùy bạn sắp xếp, kể cả thứ 7 và chủ nhật.
    + Phát miễn phí bộ sách, đĩa VCD, phần mền gồm 450 câu hỏi lý thuyết.
    + Miễn phí lệ phí thi lại vì vậy có rớt cũng chẳng lo

5. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Quyền lợi mà trung tâm đưa ra thì không ít, nhưng bạn phải chắc chắn rằng sẽ nhận được cam kết của trung tâm trước khi đăng ký học nhé, đừng chỉ nghe lời nói suông. Nói thì dễ nhưng làm thì khó mà. Ngoài ra mình còn biết thêm một quyền lợi nữa dành cho học viên có lịch làm việc hoặc học tập bận rộn đó là Được chủ động sắp xếp lịch học theo nhu cầu cá nhân. Chúc bạn sẽ chọn được khóa học chất lượng nhé!

6. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

Mỗi trung tâm sẽ có các quyền lợi khác nhau, nhưng chỉ đôi chút bạn cần tham khảo với trung tâm lái xe mà bạn đăng ký học để có thể chọn được trung tâm lái xe phù hợp nhất nhưng cơ bản thì giống như bạn #MinhThuyet bình luận ở trên đó :D

7. Vũ Thị Bích Tiên

Vũ Thị Bích Tiên Level 3 Thành viên

Có dụ ghi danh tại nhà sao, dụ này mới quá mình cũng không chắc nữa, nếu các bạn muốn tìm chỗ học lái xe ô tô thì có thể tham khảo trang web Rahavan.vn rất uy tín và chất lượng, bạn có thể biết rất nhiều thông tin để lựa chọn.

8. lam_tran

lam_tran Level 3 Thành viên

Bạn nên để ý tới giá học phí nữa nhé! Nếu giá quá rẻ thì khi vào học, trung tâm sẽ bắt bạn đóng thêm các phụ phí khác nữa đó. Giá học phí trung bình cho bằng B2 trên cả nước là khoảng 6.800.000 đồng. Nếu đóng cao hơn nữa thì bạn nên hỏi thêm về các dịch vụ kèm theo nữa nhé.

9. nhi dom

nhi dom Level 2 Thành viên

mình thấy những quyền học của học viên đã nói trên thì quá tuyệt rồi nhưng bạn nên kiểm tra cho chắc rằng trung tâm đó có thật không chứ hiện giờ trung tâm dạy lái ô tô mọc lên thì nhiều mà lừa đảo cũng không phải xem xét cho kỹ chứ đừng để tiền mất tật mang á. chúc may mắn

10. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

"Học viên có thể yêu cầu nhân viên nhà trường đến ghi danh tận nhà, tư vấn giải đáp miễn phí mọi thắc mắc" cái nàyquá lỗ rồi nhé bạn. làm gì mà phải đến tận nhà ghi danh cho bạn dữ vậy. sao không tự ghi danh trực tuyến hay tới nơi để còn xem trung tâm đó thế nào chứ. lười gì mà lười toàn tập

11. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

yên tâm nha bạn, mấy cái quyền lợi đó thì chính đáng thôi, bạn đóng tiền học bạn có quyền được hưởng mấy cái quyền lợi đó chứ thắc mắc băn khoăn gì. Nếu còn lo lắng bạn có thể lên trung tâm đó hỏi mà, để người ta trả lời cho bạn. Còn không thì bạn tìm trung tâm nào uy tín hơn mà được bạn bè giới thiệu để học, mình thấy cách đó là chắc ăn nhất. Chúc bạn học và thi thành công.

12. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

Mình cũng đang muốn tìm một trung tâm dạy lái xe ô tô B2 tại Hà Nội nhưng không biết trung tâm nào đủ uy tín giữa bạt ngàn các trung tâm kia. Còn về thời gian học mình nghĩ học lâu thì mình có thể tự tin lái xe hơn chứ giờ thấy học lái xe ra xong không tự tin với khả năng lái xe của mình thì cũng hơi ớn ^_^

13. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Những lưu ý trên thật bổ ích quá! Mình đang có ý định đăng ký thử khóa học lái xe ô tô B2 tại Hà Nội nhưng mình lại mù tịt, chẳng biết phải bắt đầu từ đâu hay phải ngồi tư thế như thế nào hay điều chỉnh gương chiếu hậu ra sao cũng như cách phanh xe sao cho đảm bảo và an toàn...Cảm ơn bạn!