Hướng dẫn nạp tiền vào sàn FXTM (forextime) uy tín nhất

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Đà Nẵng' bắt đầu bởi minhminh11, 31/12/20.

1. minhminh11

minhminh11 Level 2 Thành viên

Hướng dẫn nạp tiền vào sàn FXTM (forextime) uy tín nhất

Chào bạn, ở bài viết trước mình đã có bài viết Đánh giá sàn fxtm và hướng dẫn mở account forex tại sàn Fxtm. Ở bài viết này mình sẽ hướng dẫn nạp tiền và rút tiền sàn FXTM (forextime) bằng các phương thức thông dụng: Internet Banking, ví ngân lượng, visa/Master card hay ví điện tử Neteller.

Hướng dẫn nạp tiền sàn FXTM (forextime)
    bước 1: Đăng nhập account cá nhân:

Để tiến hành việc nạp tiền vào sàn fxtm thì Trước tiên chúng ta cần có tài khoản và đăng nhập vào account forextime của mình. Nếu bạn vẫn chưa có account Fxtm có thể xem bài viết Hướng dẫn mở account Fxtm tại đây. Hoặc nhấn vào banner bên dưới để khởi đầu mở account hoàn toàn miễn phí tại fxtm ngay:

Đăng ký tài khoản fxtm miễn phí

thao tác 2: Tại màn hình tài khoản FXTM ở góc phía bên trái, các bạn nhấn chọn tiền của tôi, sau đó chọn Nạp tiền

thao tác 3: tuyển lựa phương thức nạp tiền ào forextime

Cũng giống như đông đảo các nhà môi giới khác Fxtm tương trợ khá tốt cho các trader việt nam lúc có các cổng thanh toán thông dụng như: Ví điện tử ngân lượng, internet banking, qua thẻ visa/master card, hay ví điện tử Neteller/Skrill…

trong bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn đầy đủ những cách nạp tiền và rút tiền ưng chuẩn những phương thức nạp rút thông dụng trên, bạn thấy phương thức nào phù hợp và tiện với mình bạn hãy chọn lựa nó. Nhưng lời khuyên vẫn là dùng những cổng trả tiền nội địa cho luôn tiện.

Hướng dẫn nạp tiền sàn FXTM bằng internet banking
    bạn hãy chọn lọc nạp tiền chuẩn y ngân hàng trực tuyến (Hiện tại FXTM tương trợ những ngân hàng như ACB, Vietcombank, Sacombank, BIDV, Techcombank, DongA và Eximbank…) bạn click vào Nạp tiền hệ thống sẽ chuyển hướng các bạn sang mục thanh toán

Điền những thông tin nạp tiền tài bạn

Tại đây các bạn cần điền toàn bộ các thông báo sau:

• Tài khoản: account các bạn sẽ nạp tiền sàn FXTM.

• Đồng tiền: Mặc định là VND hệ thống sẽ quy đổi sang đô la theo tỷ giá ngân hàng mà các bạn nạp tiền tại thời điểm đó.

• Số tiền: Vì doanh nghiệp là VND nên các bạn phải chọn Khác Để nhập số tiền mà các bạn muốn nạp vào.

• Số account nhà băng

• Tên Ngân hàng: Hiện tại FXTM tương trợ những nhà băng như ACB, Vietcombank, Sacombank, BIDV, Techcombank, DongA và Eximbank

• Tên chủ tài khoản: Điền đúng tên chủ thẻ của bạn được in trên thẻ.
    Sau lúc điền xong thông tin bạn chọn công nhận. Hệ thống sẽ hiển thị cửa sổ thông tin để bạn công nhận xem có đúng hay ko, giả dụ đúng các bạn bấm Gửi để tiếp diễn (nếu sai có thể chỉnh sửa lại trước lúc gửi).

công nhận các thông tin gửi tiền

Tiếp theo hệ thống sẽ chuyển sang trang internet banking của ngân hàng mà các bạn chọn. Các bạn cần đăng nhập và công nhận mã OTP để hoàn tất giao dịch nạp tiền.

Đăng nhập internet banking và hoàn thành giao dịch

Sau lúc thực hiện nhập mã OTP và nạp tiền thành công tiền sẽ được cộng vào account của bạn. (Lưu ý rằng có thể sẽ bị trễ 1 chút thời kì điều này sẽ phụ thuộc vào hệ thống nhà băng bạn đang đàm phán, nhưng thường ngày tiền sẽ vào tài khoản phần đông ngay lập tức).

như vậy là mình đã hướng dẫn cách nạp tiền vào sàn fxtm bằng internet banking, bây giờ bạn đã có thể bắt đầu đàm phán và kiếm lợi nhuận tài sàn forex fxtm.

Hướng dẫn nạp tiền vào sàn FXTM bằng ví điện tử ngân lượng
    Ngân lượng cũng là ví điện tử thông dụng và dễ dùng mà đa số những trader hiện tại đang dùng tương đối nhiều ở việt nam. Để nạp tiền vào sàn fxtm bằng ví điện tử ngân lượng bạn cần thực hiện theo các bước đơn giản như bên dưới.

Chọn nạp tiền bằng phương thức thanh toán nội địa và chọn Ngân lượng.vn Hệ thống sẽ chuyển bạn đến giao diện như sau:

Chọn account cần nạp tiền và số tiền cần nạp (đơn vị mặc định là VNĐ nên bạn chọn khác để điền số tiền cần nạp), sau ấy bấm công nhận. Hệ thống sẽ chuyển các bạn tới trang công nhận thanh toán của ngân lượng để các bạn xác nhận hoàn thành giao dịch.

những phương thức nạp tiền vào Sàn FXTM bằng thẻ visa và ví điện tử Neteller/Skrill mình sẽ không hướng dẫn chi tiết ở đây, giả dụ bạn nạp tiền bằng 1 trong các phương thức đó mà vướng mắc có thể để lại bình luận cuối bài viết để được tương trợ nhé!

Hướng dẫn rút tiền từ sàn FXTM
    lúc bạn đàm phán có lãi bạn hoàn toàn có thể rút tiền lãi hoặc ngay cả tiền gốc của mình về. Có 1 điểm lưu ý là phần lớn những sàn đều có quy định giả dụ các bạn nạp tiền bằng phương thức nào thì các bạn sẽ phải rút ra bằng phương thức ấy (điều này giúp những sàn có thể điều hành an toàn được tiền trong tài khoản của các bạn cũng như giảm thiểu việc rửa tiền phê duyệt sàn).

tương tự mình đã Hướng dẫn nạp tiền và rút tiền sàn fxtm (forextime), nếu như các bạn gặp bất kỳ cạnh tranh nào trong việc nạp hoặc rút tiền từ Fxtm hãy để lại bình luận phía cuối bài viết để được tương trợ.

Xem thêm Top 10 sàn Forex uy tín nhất thế giớiđể không bỏ lỡ bất kì thông tin nào về sàn giao dịch Forex