Khoá học lái xe ô tô B2 cho cán bộ có khai giảng ...

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Hà Nội' bắt đầu bởi suong, 11/9/15.

1. suong

suong Level 3 Thành viên

Tại các trung tâm có rất nhiều khoá học lái xe ô tô B2, trong mỗi khoá học lại có những gói học khác nhau
    như khoá học lái xe ô tô B2 đặc biệt, VIP, cấp tốc... nhưng đa phần là khoá học này dành cho mọi đối tượng.
    Vậy không biết là có khoá học lái xe ô tô B2 tại Hà Nội dành riêng cho cán bộ công nhân viên chức không vậy mọi người?
    Nếu có thì có được hưởng quyền ưu tiên gì không ạ?
    Thanks mọi người cho ý kiến giúp mình với hi

Vũ Thị Bích Tiên thích bài này.
  2. Phuc Nguyen

Phuc Nguyen Level 3 Thành viên

Khoá học lái xe ô tô B2 cho cán bộ có khai giảng ...khoogn nên khai giảng. học đều như nhau, ai cũng phải học để lấy kiến thức kỹ năng và bảo vệ quyền lợi riêng cả. Đã là cán bộ thì Chữ cũng bik đọc tự đi mà học. Có chương trình dành riêng nâng cao hơn ah??? Hay học dở hơn dân???

3. Trang Phan

Trang Phan Level 3 Thành viên

Mình nghĩ chắc là không có khóa học nào ưu tiên cho cán bộ công chức đâu bạn ạ. Thì bằng lái xe thì ai cũng như nhau hết vì khi ra ngoài tham gia giao thông thì ai cũng như ai thôi phải nắm vững luật giao thông và quan trọng nhất là phải có kỹ năng lái xe an toàn.

4. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

Mình nghĩ chỉ phân ra 2 loại là 1 là đã biết lái xe chưa có bằng, bổ túc tay lái lại để thi lấy bằng , 2 là hoàn toàn chưa biết lái xe . chứ điều khiển xe trách nhiệm và nghĩa vụ mỗi người như nhau, làm sao phân biệt công chức với người dân thường được.

5. Uyên Lê

Uyên Lê Level 3 Thành viên

Mình nghĩ là không có khóa học nào dành riêng đâu bạn. Nếu có chỉ là gói VIP với gói bình thường thôi, chứ đâu có phân ra công chức gì đâu. Học gói nào cũng được mà, nhưng nên chọn đúng trung tâm chất lượng, uy tín xíu nha ^^
    CHúc may mắn ^^

6. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

:) học thì cũng điều như nhau chứ nhỉ? làm gì có phân biệt kiểu đó? ý bạn là nếu là cán bộ công nhân viên chức thì đề khó hơn kiểm tra gắt gao hơn hả bạn =]] bình thường đi bạn ơi :D

7. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Theo mình tìm hiểu thì hình như là không có ưu tiên đâu bạn ạ. Chỉ có là trong lúc học nếu muốn biết thêm cái gì thì có thể hỏi thêm người hướng dẫn thôi. Còn ưu tiên cho cán bộ công nhân viên chức thì lần đầu tiên mình được nghe đến đấy.

8. Quốc Anh

Quốc Anh Level 2 Thành viên

Không đâu bạn à. Theo mình biết các khóa học lái xe ô tô chỉ phân ra theo các hạng xe (tải trọng và hành khách), chứ không phân theo nghề nghiệp :D

9. Nguyễn sơn

Nguyễn sơn Level 3 Thành viên

khóa học lái xe ô tô b2 cho cán bộ thì thường mấy trung tâm chủ động thời gian học cho học viên sẽ có. vì cán bộ có quỹ thời gian hạn hẹp nên mấy trung tâm này mới đáp ứng được. Chúc pro kiếm được trung tâm ngon lành nhé

10. lam_tran

lam_tran Level 3 Thành viên

Các trung tâm dạy lái xe rất thích dạy cho tập thể nhân viên trong các công ty vì như vậy thì nguồn thu của họ sẽ rất nhiều. Bạn cứ yên tâm, chỉ cần gọi điện thoại cho các trung tâm là học sẽ điều người xuống tận công ty để làm hợp đồng ngay và luôn ấy :)))

11. Vũ Thị Bích Tiên

Vũ Thị Bích Tiên Level 3 Thành viên

Khóa học lái xe dành cho công nhân viên chức thì mình cũng không rành lắm. Nếu bạn muốn tìm một chỗ học lái xe ô tô b2 dành cho công nhân viên chức thì bạn có thể tham khảo trang web Rahavan.vn ở đây rất uy tín và chất lượng.

12. Trúc Linh

Trúc Linh Level 2 Thành viên

Mình nghĩ chắc là không có khóa học nào ưu tiên cho cán bộ công chức đâu bạn ạ. Thì bằng lái xe thì ai cũng như nhau hết vì khi ra ngoài tham gia giao thông thì ai cũng như ai thôi phải nắm vững luật giao thông và quan trọng nhất là phải có kỹ năng lái xe an toàn.

13. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

câu hỏi này mình cũng không rõ nữa, nhưng trước giờ mình chưa nghe nói là được phân theo nghề nghiệp. bạn nên tìm hiểu kĩ lại xem chứ mình không rõ chuyện này. hình như bằng lái xe chỉ phân biệt theo tải trọng đấy bạn. vì lái xe chỉ cần có kiến thức chứ chức vụ thì có giúp lái xe tốt hơn đâu.

14. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

mình nghĩa là chắc không có khóa học kiểu này đâu, cán bộ thì vẫn là công dân bình thường thôi chứ làm gì có vụ được hưởng ưu đãi này kia. Bạn thử nghĩ đi lương cán bộ ở nước mình 1 tháng cao lắm cũng không nhiều nên lấy đâu ra tiền mà mua xe ô tô lái rồi ở đó mà học lái xe B2 phải không nè, trừ một số ngành đặc thù là lái xe, tài xế chỡ cán bộ cơ quan nhà nước mình nghe nói được miễn phí học hay gì đó.

15. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

Theo mình nghĩ thì tham gia khóa học lái xe ô tô B2 thì không nhất thiết phải phân loại cấp bậc xã hội hay công việc gì đâu bạn ơi. Ai cũng như ai thôi. Cứ đăng ký học rồi đóng học phí như mọi người thì là được tham gia khóa học thôi à. Mình nghĩ thế không biết thật là có riêng khóa học cho cán bộ công viên chức hay không nữa ^_^

Như Vũ thích bài này.
  16. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Có đảm bảo không vậy bạn? Cho mình xin thêm thông tin chi tiết về địa chỉ của trung tâm bạn được không? Mà không biết trung tâm bạn ở đâu vậy, có ở TH Hồ Chí Minh không?. Mà mình thấy nhiều trung tâm đào tạo lái xe ô tô bằng B2 mà giá thì thấp hơn của bạn, mà chất lượng cũng tốt nữa