Chia sẻ Kinh nghiệm cho hàng mi bền, đẹp

Thảo luận trong 'Mỹ Phẩm' bắt đầu bởi viewsmart, 13/11/15.

1. viewsmart

viewsmart Level 1 Thành viên

Hiện tại có rất nhiều người lựa chọn cách nối mi để có được hàng mi cong vút, dài đẹp. Nhưng theo chính các trung tâm dạy nối mi và kinh doanh dịch vụ nối mi chia sẻ. Ngay trong cuộc sống bình thường, mọi người có một số cách rất đơn giản chăm sóc hàng mi của mình để có được hàng mi dài và đẹp.

Hôm nay, mình xin tổng hợp một số bí quyết

Chữa mascara vón cục bằng cạnh một chiếc thìa được hơ nóng. Cách này còn cho phép bạn chỉnh hình dáng của lông mi theo ý.

Dùng kẹp mi. Kẹp mi có lẽ là loại dụng cụ làm đẹp không thể thiếu trong giỏ trang điểm của chị em. Để giúp đôi lông mi cong hơn bạn có thể nhờ đến sự hỗ trợ đắc lực của kẹp ghim.

Cải thiện chế độ ăn uống là bước đầu tiên để nuôi dưỡng bộ mi dài. Nếu không có chế độ dinh dưỡng phù hợp sẽ ngăn cản sự phát triển của tóc, móng tay và tất nhiên cả lông mi nữa. Sở dĩ như vậy là vì lông, tóc được cấu tạo bởi một loại chất đạm được gọi là keratin (cùng một loại chất đạm có trong móng chân, móng tay).

Dưỡng ẩm lông mi bằng cây lô hội (nha đam). Mỗi buổi tối trước khi đi ngủ, bôi một ít gel lô hội lên lông mi của mình là cách dưỡng ẩm lông mi tốt nhất. Nhưng hãy chắc chắn rằng bạn không bị dị ứng lô hội bằng cách bôi ra tay trước khi áp dụng với lông mi.

Cách thông thường nhất để có một hàng lông mi cong là dùng mascara. Nhưng dùng thế nào để có hiệu quả cao nhất? Khi chải mi, hơi ấn tay xuống khi chải đến đầu lông mi. Cách này sẽ giúp lông mi của bạn cong lâu hơn.

Cắt lông mi cũng là một biện pháp để kích thích sự phát triển của lông mi. Nhiều người vô tình làm cháy lông mi của họ và rất bất ngờ khi kết quả là họ có một bộ mi dài và dày hơn.

Làm nóng tay bằng cách xoa hai tay vào nhau hoặc nhúng vào nước nóng. Rồi bạn hãy ấn lên lông mi của mình trước khi dùng mascara. Cách này giúp mascara đạt được hiệu quả cao hơn giữ được lâu hơn.

Dùng bàn chải lông mi được xả dưới vòi nước nóng rồi chải lên lông mi theo chiều từ dưới lên. Bạn nên chú ý độ cong của lông mi trong khi chải nhé.

Dùng tăm bông để chỉnh và định hình lông mi ngay sau khi dùng mascara. Sau khi mascara khô, hình dáng lông mi của bạn sẽ đẹp như ý hơn và giữ được độ cong lâu hơn. Ngoài ra, nếu mascara bị lem, bạn cũng có thể dùng mẹo làm đẹp lông mi này để làm sạch.

Trước khi đi ngủ, đừng bao giờ quên việc tẩy sạch lớp trang điểm trên gương mặt nói chung và ở mắt nói riêng. Những đường kẻ viền mắt, mascara, phấn mắt nếu ở trên mắt quá lâu có thể gây kích ứng mắt và làm tổn hại tới làn mi. Ngoài ra, để an toàn tuyệt đối cho làn mi, bạn nên chọn nước tẩy trang không chứa cồn.