Chia sẻ " Một phút sa cơ, ngàn đời ân hận" ...

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Hà Nội' bắt đầu bởi suong, 7/9/15.

1. suong

suong Level 3 Thành viên

Câu tục ngữ này chính là rất liên quan đến việc học lái xe ô tô B2. Tại sao lại như vậy?
    Có vài vấn đề học viên hay vướng nhất:
    Lựa chọn trường học lái xe ô tô theo cảm tính, học những nơi không chất lượng, dẫn đến
    bạn không thể có những phương pháp xử lí tình huống thực tế.
    Tiếp đến là việc học viên không thực hành nhiều sau khi học lái xe ô tô. Bạn cần có nhiều thời gian hơn
    để có thể làm quen với việc tập lái xe thì khi gặp tình huống thực tế bạn mới giữ được bình tĩnh mà xử lí.
    Chính những điều sai lầm từ ban đầu trong việc học lái xe ô tô, chỉ trong một phút lựa chọn những điều trên
    sẽ rất dễ dẫn đến việc bạn mắc sai lầm lớn hoặc rất lớn trong việc chạy xe trên xa lộ.
    Thế nên các bạn hãy rút kinh nghiệm trong những trường hợp mình đã chia sẻ nhé.
    Mọi người có thêm ý kiến nào không?
    Tham khảo các khóa học lái xe ô tô B2 tại Hà Nội và trên các tỉnh thành cả nước

Lê Thị Hải Triều thích bài này.
  2. Duy Khuong

Duy Khuong Level 1 Thành viên

cảm ơn bài viết!

3. Trang Phan

Trang Phan Level 3 Thành viên

Rất cảm ơn chia sẻ này của bạn, do hiện nay nhu cầu học lái xe ô tô tăng cao nên nhiều trung tâm lợi dụng vụ việc này để trục lợi cho bản thân. Các bạn chú ý khi đăng ký học lái xe ô tô phải tìm hiểu kỹ càng các thông tin nhé.

4. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

thật ra cũng không phải do lựa chọn cảm tính, nhiều quảng cáo nghe học phí thấp nhất, chất lượng cao nhất , bao đậu 100% , nghe nhiều nên khách hàng nhàm, người ta đâu có tin. tuy nhiên quảng cáo như vậy lại làm loạn thông tin, khách hàng không biết nên nghĩ chắc ở đâu cũng vậy rồi chọn đại. Nếu biết trung tâm uy tín tốt thực sự thì chia sẻ cho mọi người nhé

5. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

Do các trung tâm lái xe đánh đúng tâm lý của học viên đó là ham giá rẻ, hoặc câu "tiền nào của đó" mà mỗi trung tâm đưa ra chiến lược phù hợp, tiền ít thì rút ngắn thời gian thực hành, tiền nhiều thì bắt phụ thu v.v... nên cần phải học hỏi kinh nghiệm mấy bạn bè anh chị đã từng thi ở các trung tâm á.

6. Uyên Lê

Uyên Lê Level 3 Thành viên

Cám ơn những chia sẻ hữu ích của bạn, rất là có ích cho những ai đang có ý định học lái xe ô tô B2 nhé. Mọi người bơi hết vào đây nè. Mình cũng có ông bạn đang có nhu cầu học, mình sẽ giới thiệu xem sao. ^^

7. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Cảm ơn thông tin chia sẻ của bạn. Cá nhân mình cũng quan trọng việc thực hành hơn là chỉ nói lý thuyết suông. Vì học lái xe cũng vì mục đích chính là có thể lái xe trong thực tế nên học càng nhiều kỹ năng xử lý tình huống trong thực tế thì sẽ càng vững tay lái và an toàn hơn.

8. Duyên Lý

Duyên Lý Level 2 Thành viên

Mình khuyên các bạn trước khi đưa ra quyết định làm việc gì cũng nên tìm hiểu, xin ý kiến này nọ rồi sau đó xem xét hả đưa ra quyết đinh, đôi khi tự bản thân nghĩ mình tự đauw ra quyết định là đúng những như vậy bạn sẽ phải hối hận về sau nêu như không thành công

9. Lê Thị Hải Triều

Lê Thị Hải Triều Level 2 Thành viên

Cảm ơn lời khuyên của bạn rất nhiều, mấy người bạn của mình cũng đã từng gặp trường hợp như vậy, từ đó mình không còn tin tưởng vào các khóa học lái xe nữa. Nhưng bạn có thể tham khảo trang Rahavan.vn để nắm nhiều thông tin khách quan hơn.

10. nhi dom

nhi dom Level 2 Thành viên

mình thấy lời khuyên của bạn bổ ích đó. lúc trước mình cũng không biết chọn trường nào học cho chắc ăn, định chọn đại cho xong cũng may có đại cho xong nhưng cũng may có đứa bạn nó giới thiệu trường học lái xe ô tô B2 tại Hà Nội mình học và thấy chất lượng ok dữ lắm.

11. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

cảm ơn lời khuyên của bạn, bài viết của bạn là cảnh tỉnh cho rất nhiều bạn hiện nay. Chúng ta nên xem việc học lái xe ô tô là việc quan trọng, học phải học đàng hoàng, thực hành đàng hoàng chứ đừng nghĩ đến việc học cấp tốc thi cấp tốc làm gì, trung tâm lừa đảo đã không nói, cái đáng nói hơn nữa là việc mà không tập trung thực hành kỹ đến khi chạy thực tế bị tai nạn. Hi vọng các bạn né điều này.

12. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

Các trung tâm dạy học lái xe ô tô B2 trên thị trường ngày nay có rất nhiều nơi cung cấp bằng giả sau khóa học. Sau khi bạn đăng ký rồi thì sẽ phát sinh ra hàng loạt các vấn đề to nhỏ khác nhau, không biết từ đâu đến luôn. Các bạn nên cẩn thận và tìm hiểu kĩ trước khi đăng ký học nhé!

13. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Theo mình thấy thì có lẽ do các trung tâm lái xe đánh đúng tâm lý của học viên đó là ham giá rẻ, hoặc câu "tiền nào của đó" mà mỗi trung tâm đưa ra chiến lược phù hợp, tiền ít thì rút ngắn thời gian thực hành, tiền nhiều thì bắt phụ thu v.v... nên cần phải học hỏi kinh nghiệm mấy bạn bè anh chị đã từng thi ở các trung tâm á.

14. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

Lựa chọn trường học lái xe ô tô theo cảm tính, học những nơi không chất lượng, dẫn đến bạn không thể có những phương pháp xử lí tình huống thực tế. Tiếp đến là việc học viên không thực hành nhiều sau khi học lái xe ô tô. Bạn cần có nhiều thời gian hơn để có thể làm quen với việc tập lái xe thì khi gặp tình huống thực tế bạn mới giữ được bình tĩnh mà xử lí.