Một số nét đổi mới trong thi lý thuyết lái xe A1

Thảo luận trong 'Thi Lý Thuyết' bắt đầu bởi Hải Nghi, 15/8/15.

1. Hải Nghi

Hải Nghi Level 2 Thành viên

Gần đây đã có 1 số thay đổi trong quy định khi thi lý thuyết lái xe A1. Cập nhật để cùng tham khảo nhé:
    - Bắt đầu từ 1/7/2013 thí sinh dự thi kì thi sát hạch lái xe máy sẽ thay đổi theo hình thức mới thi trên máy tính, với 20 thí sinh /phòng thi
    - Phần thi lý thuyết tăng lên 20 câu hỏi trắc nghiệm và thời gian làm bài là 15 phút, thí sinh trả lời đúng 16/20 câu là ĐẠT
    - Yêu cầu :Mang theo bút, giấy, chứng minh thư gốc.
    Đi đầy đủ và đúng giờ, những thí sinh nhận được tin nhắn thông báo đi học mà không đi sẽ không được dự thi trong kì thi sát hạch tới.
    - Tại buổi học lý thuyết : Bạn sẽ được hướng dẫn trọn bộ lý thuyết 150 câu hỏi dùng cho sát hạch và cấp phép lái xe moto 2 bánh và các mẹo trả lời nhanh.
    Ôn luyện phần thi lý thuyết và sẽ được làm bài thi thử và có hướng dẫn trên máy chiếu hình thức thi máy tính.
    Hướng dẫn phần sa hình (thực hành): quy trình, cách đi, điểm đạt.
    Khai báo thông tin hồ sơ: đây là một hình thức mới của sát hạch bằng lái xe máy A1.
    - Cuối buổi học , bạn sẽ được phát 1 hồ sơ, yêu cầu ghi đầy đủ thông tin: họ và tên, nơi đăng ký hộ khẩu thường trú và số CMTND (chú ý: cái này cực kì quan trọng).

2. Bích Phương

Bích Phương Level 2 Thành viên

Cảm ơn bạn, thông tin rất bổ ích!

3. Phuc Nguyen

Phuc Nguyen Level 3 Thành viên

một số nét đổi mới trong thi A1 thật bổ ích, cảm ơn bạn đã chia se thông tin

4. Hoàng Hà

Hoàng Hà Level 3 Thành viên

Một số nét đổi mới trong thi lý thuyết lái xe A1, cái này là đổi mới từ năm nào bạn nhỉ. Không biết đổi mới như này thi có khó hơn không ta? Hình như nó đổi mới theo luật giao thông đường bộ mới ra gần nhất phải không ạ??

5. ngochiep

ngochiep Level 3 Thành viên

Một số nét đổi mới trong thi lý thuyết lái xe A1, cái này là đổi mới từ năm nào thế nhỉ tại mình thấy mỗi năm lại thêm nhiều thông tin khác nhau

6. tttvi

tttvi Level 1 Thành viên

Một số nét đổi mới trong thi lý thuyết bằng lái xe a1 này rất bổ ích. Cảm ơn nhiều ^^

7. huynxuannhutmoa

huynxuannhutmoa Level 1 Thành viên

Hay quá. Mình cũng đang cần tham khảo một số nét đổi mới trong thi lý thuyết bằng lái xe a1. Một năm lại đổi mới, không cập nhật là nhầm ngay :confused:

8. Lemy

Lemy Level 1 Thành viên

Phải đi học mới chỉ mẹo học 150 câu lý thuyết hả bạn? có ở đâu chỉ mẹo làm mà không cần phải vô học không bạn mình đang đi học sợ trùng lịch trong trường?

9. hothanh

hothanh Level 2 Thành viên

Mình thi bằng này từ năm 2012. May là sau khi mình thi lấy bằng rồi bộ mới có công văn đổi mới trong phần thi lý thuyết. Nhưng mình thấy cũng không có đổi mới gì nhiều lắm. Chỉ là thi trên máy tình thì chấm điểm nhanh hơn. kết quả chuẩn xác hơn. Không có hiện tượng gian lận thôi.

10. locchel1511

locchel1511 Level 2 Thành viên

Cảm ơn bạn đã chia sẻ cho mình những kiến thức thật là bổ ích mình nghĩ những đổi mới này sẽ giúp cho việc thi lí thuyết của bạn trở nên dễ dàng hơn tối ưu thời gian học tập và làm việc cho bạn

11. Hải Nghi

Hải Nghi Level 2 Thành viên

Gọi là đổi mới nhưng thật ra cái này cúng lâu rồi mà. Từ năm 2013 mình nghĩ chắc ai cũng biết hết rồi.
    Ai có thông tin gì mới hơn thì chia sẻ thêm đi.

12. thaovymarketing

thaovymarketing Level 1 Thành viên

bài viết về những nét đổi mới trong thi lý thuyết lái xe A1 thật bổ ích. nhờ bài viết mà học viên sẽ có sự chuẩn bị tốt hơn để hoàn thành khóa học :):):):)

13. tranchuan

tranchuan Level 1 Thành viên

Một số nét đổi mới trong thi lý thuyết lái xe A1, bài viết hay, các bạn nên đọc biết đâu một ngày nào đó có ích đưa ra dùng

14. Đức Vinh

Đức Vinh Level 2 Thành viên

Bài viết của bạn rất bổ ích! Cảm ơn bạn!
    Thi thực hành bằng A1 thì vẫn cứ chạy bt miễn không thò chân xuống chống là đậu ngon lành

15. Duy Khuong

Duy Khuong Level 1 Thành viên

Những thông tin hữu ích về một số nét đổi mới trong thi lý thuyết lái xe. Cảm ơn bạn!

16. Ngân Kim

Ngân Kim Level 2 Thành viên

Cảm ơn sự chia sẻ của bạn rất nhiều. Mình thấy phần thi lý thuyết chũng không khác nhiều so với trước đây, các bạn nên cập nhật để đạt được kết quả thi tốt nhất.

17. ngocha

ngocha Level 2 Thành viên

Cảm ơn bài chia sẽ của bạn nhiều nha, chắc phải ghé diễn đàn thường xuyên để nắm được nhiêu thông tin..hihihhi

18. Trí Nguyễn

Trí Nguyễn Level 2 Thành viên

Sổ hộ khẩu của mình là ở Tp.Quy Nhơn nhưng mình đang công tác tại Tp.HCM. Nếu mình muốn học và thi tại Tp.HCM thì có được không vậy?

19. Minh Hiếu

Minh Hiếu Level 2 Thành viên

Cám ơn bạn đã cập nhật thông tin bổ ích này cho mọi người :).

20. Uyên Lê

Uyên Lê Level 3 Thành viên

Cám ơn thông tin bổ ích của bạn, mình đang cần tìm ^^