hoc lai xe nang hang

Hỏi đáp Muốn lấy bằng lái xe quốc tế có khó không?

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại TPHCM' bắt đầu bởi Nga, 25/8/15.

1. Nga

Nga Level 3 Thành viên

Mình nghe nói là hiện giờ có thể học và thi bằng lái xe quốc tế, có thể mang qua nước khác sử dụng được.
    Do mình sắp đi du học, nên định học bên Việt Nam cho tiện. Rồi mang qua kia sử dụng luôn.
    Bạn nào biết điều kiện thi bằng lái xe quốc tế tại tphcm không? Giá cả với chỗ thi thế nào nữa?
    Mình chưa nắm rõ mấy cái này lắm.

2. Bich

Bich Level 2 Thành viên

Cái này mình cũng mới nghe nói, về giá cả thì ko đắt, nhưng khó thì chắc khó rồi, mà ko biết bây giờ đã áp dụng chưa ? Vì vài tháng trước mình đọc thì chưa có

3. DinhKha_MOA

DinhKha_MOA Level 3 Thành viên

Vẫn học và thi bình thường nhé mọi người.. Nhưng câu hỏi lý thuyết thì khó hơn 1 xí hay sao ấy. Giá cả vẫn như thường lệ chừng mấy trăm ka quên dồi. :3.... Bằng thì bây giờ cấp chuẩn quốc tế.

4. hồng nhung

hồng nhung Level 3 Thành viên

mình có con em họ, muốn sang nước ngài định cư , nó tiếng anh thì không lo gì rồi nhưng nó đang lo về bằng lái xe để qua đó có thể đi làm luôn, bạn nào có thông tin gì về cách lấy bằng lái xe quốc tế không chỉ nó với

Chỉnh sửa cuối: 28/9/15
  5. vanle

vanle Level 2 Thành viên

được nữa hả, mình nghĩ nếu qua nước ngoài thì phải thi bên đó chứ, bằng nước mình ko biết có sử dụng đc bên đó ko

6. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

mình nghe nói bằng lái hiện giờ chuẩn quốc tế luôn rồi hay sao mà ? hinh như được sử dụng hợp pháp bao nhiêu nước đó . Bạn thử hỏi trung tâm xem

7. Minh Hiếu

Minh Hiếu Level 2 Thành viên

Mình nghĩ là giao thông ở các nước phát triển nó phức tạp hơn, tiêu chuẩn về chất lượng bằng lái xe của họ cũng gắt gao hơn bên mình. Thế nên có lẽ học sẽ khó hơn so với lấy bằng của Việt Nam !

8. Uyên Lê

Uyên Lê Level 3 Thành viên

Không khó đâu bạn nhé, bạn cứ cố gắng lấy được bằng ở đây rồi tìm đến trung tâm mà xin chuyển đổi sang bằng quốc tế thôi. Lệ phí rẻ lắm nha bạn, yên tâm ^^
    Chúc bạn may mắn!

9. phuongtrinh

phuongtrinh Level 3 Thành viên

học lấy bằng Việt Nam rồi đổi cũng được mà bạn

10. Trang Phan

Trang Phan Level 3 Thành viên

Chuyển bằn quốc tế cũng không khó lắm đâu bạn. Bạn học bằng lái ở Việt Nam trước đi cho dễ vì qua nước ngoài còn nhiều lạ lẫm nên cũng khó thi lấy bằng hơn ở trong nước. Có bằng lái ô tô ở Việt Nam rồi chuyển sang bằng quốc tế cho tiện nhé bạn.

11. Trí Nguyễn

Trí Nguyễn Level 2 Thành viên

Vấn đề này thì mình hoàn toàn không biết. Nhưng cũng rất tò mò xem nó như thế nào để sau này còn biết mà lần. Bạn nào rành về lĩnh vực này thì chia sẻ cho tụi mình với nha. Cảm ơn mọi người

12. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Điều kiện thi bằng lái xe ô tô quốc tế thì mình không rõ nhưng mình biết có dịch vụ chuyển đổi bằng lái xe ô tô Việt Nam sang bằng lái xe quốc tế đấy. Tùy vào thời hạn 3, 5, 10, 20 năm mà bạn phải trả mức phí khác nhau. Nếu đã có bằng lái xe ô tô ở Việt Nam rồi thì nên tìm đến dịch vụ chuyển đổi này cho tiện bạn ạ.

13. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

để có bằng lái xe quốc tế, bạn chỉ việc thi bằng lái xe tại Việt Nam sau đó đăng ký thêm dịch vụ chuyển đổi bằng VN sang quốc tế, còn trung tâm lái xe tại tp thì bạn nên hỏi người thân, bạn bè thử xem để cho chắc ăn.

14. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

Ở nước ngoài để lái xe , người ta đòi hỏi khá cao , mà thi cũng nghiêm ngặt , ở VN tiêu chuẩn cũng khác , thì ở VN đem ra nước ngoài sử dụng thì có vẻ không hợp lý , nhưng nếu được thì tuyệt quá . Chỉ có cái phải giữ đạo đức lái xe, lái cẩn thận không lái như ở VN được đâu.

15. vanle

vanle Level 2 Thành viên

mình cũng đang tìm hiểu về việc này , mà hình như có thể chuyển đổi bằng lái xe trong nước mình đã có rồi sang bằng quốc tế được đó
    thế nên mình thi bằng trong nước bình thường rồi chuyển đổi

16. phuongtrinh

phuongtrinh Level 3 Thành viên

theo mình tìm hiểu thì có được bằng lái xe quốc tế không khó đầu bạn bạn chỉ cần học lấy bằng Việt Nam rồi sau đó đổi sang bằng quốc tế. như vậy có thễ sử dụng trên 70 nước đấy nhé.

17. Dong Ha

Dong Ha Level 2 Thành viên

18. Uyên Lê

Uyên Lê Level 3 Thành viên

Không khó đâu bạn nhé, bạn cứ cố gắng lấy được bằng ở đây rồi tìm đến trung tâm mà xin chuyển đổi sang bằng quốc tế thôi. Lệ phí rẻ lắm nha bạn, thủ tục cũng đơn giản nữa yên tâm ^^
    Chúc bạn sớm lấy được bằng nha ^^