Những lỗi thường gặp trong phần lý thuyết thi lái xe ô tô

Thảo luận trong 'Thi Lý Thuyết' bắt đầu bởi Hải Nghi, 16/8/15.

1. Hải Nghi

Hải Nghi Level 2 Thành viên

Khi làm bài thi, mỗi người thường mắc những lỗi khác nhau. Nhưng nhìn chung, thường có những câu dễ gây nhầm lẫn mà mọi người hay mắc phải. Cùng chia sẻ để phòng tránh nào.Việc nắm các “mẹo” để làm bài thi lý thuyết là cần thiết để làm bài thi nhanh và chuẩn hơn. Nhưng cũng đừng quá máy móc mà phải học một cách có tiếp thu, không học lỏm dẫn đến mắc bẫy ở những câu hỏi đơn giản.
    Theo mình biết thì mọi người thường hay nhầm lẫn ở câu 120: để trả lời câu hỏi này mấu chốt nằm ở chỗ để ý kỹ giữa hai đáp án “có kéo rơ mooc” và “đầu kéo kéo sơ mi rơ mooc”. Đa số chọn đáp án là “tất cả các phương án trên”, đây là một câu hỏi không dễ và cần chú ý khi làm bài thi.
    Và cả Câu 138 bẫy ở đáp án “tất cả các loại xe nêu trên”. Câu này đặc biệt hơn một chút do hai ý đầu khá giống nhau trừ một vài điểm khác như “hàng hóa chứa các chất dễ gây cháy, nổ,…”. Nên đây cũng là một câu hỏi các thí sinh cần hết sức lưu ý.
    Ai biết thêm câu nào khó thì cùng chia sẻ rút kinh nghiệm nhé.

2. truong thoai

truong thoai Level 3 Thành viên

các câu hỏi mẹo, là muốn kiểm tra thử xem bạn có hiểu hay không.
    vì vậy bạn nên học kỹ và hiểu các câu hỏi đó, để có thể tránh được các câu hỏi mẹo.

3. Phuc Nguyen

Phuc Nguyen Level 3 Thành viên

nhữn glooxi thường gặp trong lái xe oto rất dễ làm bai thi của bạn không đạt, chúc các bạn sớm khắc phục và sớm có kq thi tốt

4. Hoàng Hà

Hoàng Hà Level 3 Thành viên

Những lỗi thường gặp trong phần lý thuyết thi lái xe ô tô thì nhiều lắm, nhiều câu hỏi gần giống nhau, nhiều câu còn đánh lừa học viên nữa chứ nên phần lý thuyết học không đàng hoàng là rớt ngay từ phần này như chơi ah, nên mọi người cần học kĩ nhé

5. ngochiep

ngochiep Level 3 Thành viên

Những lỗi thường gặp trong phần lý thuyết thi lái xe ô tô rất quan trọng cho mấy bạn muốn học lái xe ô tô đấy

6. tttvi

tttvi Level 1 Thành viên

Có mẹo nào khắc phục được những lỗi thường gặp trong phần lý thuyết thi lái xe ô tô này không các bạn.

7. huynxuannhutmoa

huynxuannhutmoa Level 1 Thành viên

Có cách nào tránh những lỗi thường gặp trong phần thi lí thuyết lái xe ô tô không, mình sắp thi nên đang cần lắm:confused:

8. suong

suong Level 3 Thành viên

Những lỗi thường gặp trong phần lý thuyết thi lái xe ô tô, nếu bạn đi học đầy đủ những buổi tại trường thì những lỗi nãy sẽ ít gặp hơn

9. Loan

Loan Level 2 Thành viên

Nhờ biết được những lỗi thường gặp trong phần lý thuyết thi lái xe ô tô mà bạn chia sẻ nên anh mình làm bài cũng tốt hơn, cám ơn bài viết của bạn, hi vọng bạn sẽ có nhiều lưu ý nũa để chia sẻ mọi người

10. Lemy

Lemy Level 1 Thành viên

còn câu nào nữa không chia sẻ cho mọi người với, những thông tin này rất thiết thực và hữu ích!

11. locchel1511

locchel1511 Level 2 Thành viên

Cảm ơn những chia sẻ của bạn mình nghĩ đây là những chia sẻ hết sức bổ ích giúp bạn có thể tự tin bước vào phần thi lí thuyết lái xe cũng như là bước khởi đầu giúp bạn có 1 nền tảng kiến thức tốt giúp thực hành tốt hơn

12. hothanh

hothanh Level 2 Thành viên

bài chia sẽ này rất hữu ích cho những bạn đang có ý định học và thi lái xe ô tô. bởi vì mình thấy trong đề thi thì sẽ có nhiều câu bẫy. các bạn đọc bài này để có thể tránh được những cái bẫy đó và vượt qua kỳ thi này an toàn nhé

13. Lucky95

Lucky95 Level 1 Thành viên

Cảm ơn đã chia sẻ về bài viết
    Bạn có thể chia thêm những mẹo khi thi được không? Vì mình sắp thi lấy bằng

14. hồng nhung

hồng nhung Level 3 Thành viên

nhiều người mắc lỡi trong phần thi lí thuyết lái xe lắm thì làm sao khắc phục được đây, có phải nên học mẹo hay không, nếu vậy thì học như thề nào , tài liệu ở đâu chất lượng nhất

15. Đức Vinh

Đức Vinh Level 2 Thành viên

Mọi người nên cố gắng học thuộc mẹo chỉ để dễ nhớ thôi ! nhiều khi mấy mẹo còn làm mình hay bị nhầm lẫn câu trả lời đó chứ!
    thi ô tô thì mình thấy khó nhất vẫn là thi lái!

16. thaovymarketing

thaovymarketing Level 1 Thành viên

bài chia sẻ này hay đó. rất có ích cho những ai không thích học thuộc lòng.
    cảm ơn tác giả nhé. Mình sẽ chia sẻ cho bạn bè mình biết.

17. Hải Nghi

Hải Nghi Level 2 Thành viên

Những lỗi thường gặp trong phần thi lý thyết lái xe ô tô.
    Thế còn lỗi thực hành thì sao? có ai biết tư vấn với.

18. Tranpham

Tranpham Level 1 Thành viên

những lỗi này tuy đơn giản nhưng nếu không để ý rất dễ bị mắc lỗi.chúc các bạn cẩn thận để thi có kết quả cao nha

19. Ngân Kim

Ngân Kim Level 2 Thành viên

bài thi lý thuyết lái xe thường hay có những câu hỏi bẫy, nên để nắm vững lý thuyết các bạn có thể dùng những mẹo đã được chia sẻ để dễ học và vượt qua kì thi một cách tốt nhất.

20. Trang Phan

Trang Phan Level 3 Thành viên

Chia sẻ của bạn thật hữu ích,những ai đang học thi lái xe hay có nhu cầu học thì lưu bài viết này lại để dành tham khảo nha.Học thi lý thuyết điều quan trọng là phải hiểu được nội dung câu hỏi muốn nói cái gì mà có đáp án cho phù hợp chứ đừng học vẹt vì vô thi cộng thêm áp lực thi cử với câu hỏi bị đảo lộn sẽ làm bạn hoang mang.