Những lưu ý khi bạn học theo "Mẹo"

Thảo luận trong 'Thi Lý Thuyết' bắt đầu bởi Hải Nghi, 16/8/15.

1. Hải Nghi

Hải Nghi Level 2 Thành viên

Khi bạn học theo "mẹo" cần lưu ý đến một số điểm sau:
    -Mẹo thi bằng lái xe A1
    chỉ áp dụng cho một số câu hỏi trong phần lý thuyết và câu hỏi phần sa hình, không áp dụng cho toàn bộ đề thi. Câu hỏi ở phần biển báo không có mẹo và cũng không cần mẹo vì ngắn gọn và dễ hiểu.
    -Có nhiều câu hỏi rất dễ trả lời, các bạn không cần học cũng trả lời được. Một số câu hỏi khác liên quan đến con số, các bạn có thể nhớ đáp án được.
    -Để học được lý thuyết một cách tốt nhất và nhanh nhất thì ngoài việc áp dụng mẹo học bằng lái xe máy, các bạn nên tham gia vào lớp học lý thuyết
    Ngoài ra hiện nay có rất nhiều chia sẻ mẹo, bí quyết học lý thuyết lái xe được đăng lên mà chưa qua kiểm duyệt, nên trong quá trình học bạn cần tìm hiểu kĩ và có chọn lọc.

2. truong thoai

truong thoai Level 3 Thành viên

mẹo khi học thi bằng lái xe chỉ áp dụng cho 1 số câu thôi.
    còn lại chủ yếu là bạn phải học và hiểu các câu hỏi, vậy thi bạn mới nhớ lâu

3. DinhKha_MOA

DinhKha_MOA Level 3 Thành viên

Nhũng kinh nghiệm bạn chia sẽ quá là hay ^^. Mong bạn đóng góp những kinh nghiệm giống như vậy nhiều hơn nửa để mọi người cùng biết mà học hỏi.

4. Phuc Nguyen

Phuc Nguyen Level 3 Thành viên

những luu ý khi học theo mẹo rất hay, mẹo chỉ là cách nhớ bài hữu ích, cần phải hiểu bài mới nhớ lâu :p:p:p

5. Hoàng Hà

Hoàng Hà Level 3 Thành viên

Những lưu ý khi bạn học theo "Mẹo" này giúp mình sử dụng mẹo khi học lý thuyết lái xe mô tô tốt hơn nhiều ah, cảm ơn bạn nhé. Mà với những mẹo trong học lý thuyết thì chắc chắn ít người rớt phần này phải không mọi người?

6. ngochiep

ngochiep Level 3 Thành viên

Những lưu ý khi bạn học theo "Mẹo" này giúp mình sử dụng mẹo khi học lý thuyết lái xe mô tô tốt hơn nhiều khi mình tham gia buổi thi sát hạch vừa rồi nè

7. tttvi

tttvi Level 1 Thành viên

theo mình nghĩ những lưu ý khi học theo mẹo tốt nhất vẫn nên hiểu qua đã như vậy sẽ tốt hơn

8. suong

suong Level 3 Thành viên

Những mẹo khi thi bằng lái xe a1 về lý thuyết nếu sử dụng được thì cũng tốt nhưng
    đừng áp dụng cho những khoá học lái xe hạng khác nha mấy bạn. chết chắc ak

9. Loan

Loan Level 2 Thành viên

Những lưu ý khi bạn học theo "Mẹo", đúng thật, nhiều người cứ thấy mẹo là lao vào học theo mà không kiểm tra lại đúng hay không đến lúc thi ra kết quả không tốt thì cũng không trách ai được, nói chung phải tìm hiểu kỹ.

10. Lemy

Lemy Level 1 Thành viên

ở đâu chỉ mẹo học lý thuyết đáng tin cậy vậy? chỉ mình với mình đang cần đọc, lý thuyết nhiều quá!

11. locchel1511

locchel1511 Level 2 Thành viên

Nếu quá lạm dụng học theo mẹo thì bạn sẽ không nắm vững được kiến thức cũng như sẽ chệch choạc trong quá trình thực hành vì vậy minh nghĩ bạn nên học theo kiến thức thực học của mình chứ ko nên học qua loa cốt chỉ lấy bằng

12. hothanh

hothanh Level 2 Thành viên

mình thấy học theo mẹo thì nó cũng có cái hay của nó, nhưng để chắc chắn thì mình nghĩ các bạn nên học thật chứ đừng học mẹo. Các bạn nên đến học buổi lý thuyết trước khi thi vì ở đó người ta sẽ chỉ cho mình cách học nhanh và nắm vững kiến thức, tránh việc nhớ nhầm hoặc xác định nhầm từ đó làm sai.

13. Lucky95

Lucky95 Level 1 Thành viên

Những chia sẻ rất bổ ích từ bài viết.
    Mình cũng xin chia sẻ thêm là nên nhớ đáp án theo từ khóa giúp mình nhớ nhanh và lầu hơn. Chúc mọi người có kì thi tốt đẹp.

14. hồng nhung

hồng nhung Level 3 Thành viên

những lưu ý khi học theo mẹo là có thể không nắm được nhiều kiến thức nên bạn cần lựa chọn thật kĩ, mình học để có kiến thức hay để thi bạn nhé. nếu không có thời gian thì bạn có thề học mẹo

15. Đức Vinh

Đức Vinh Level 2 Thành viên

Theo mình thấy thì những mẹo để thi lý thuyết lên học lý thuyết cũng đc chỉ mấy đó! có nhiều cách để dễ nhớ hơn! nhưng theo mình thì mấy bạn vẫn nên học cho thât kỹ vì những luật trong đó đêu cần thiết cho mỗi người tham gia giao thông

16. Mai Thanh

Mai Thanh Level 1 Thành viên

Mẹo không phải áp dụng một ai đó, nó còn tùy thuộc vào khả năng ứng biết của họ đối mẹo bạn dã chia sẻ. Chúc mọi người thành công trong cuộc sống nhé!

17. tranchuan

tranchuan Level 1 Thành viên

Những lưu ý khi bạn học theo "Mẹo". cám ơn tác giả đã chia sẻ điều này nha, khá hay áp dụng ngay và luôn

18. thaovymarketing

thaovymarketing Level 1 Thành viên

Mẹo thi bằng lái xe A1 có chính xác không nhỉ? Lý thuyết với thực hành cái nào khó hơn ?? dù sao mình nghĩ cũng cần nên học cho chắc hihi

19. Hải Nghi

Hải Nghi Level 2 Thành viên

Những lưu ý khi học theo mẹo? học mẹo là một phần thôi, tốt nhất bạn nên tìm hiểu kỹ luật giao thông.
    Để đảm bảo an toàn khi lái xe

20. Tranpham

Tranpham Level 1 Thành viên

cảm on sự chia sẻ của bạn.mong bạn có nhiều bài chia sẻ hay và bổ ích để mọi người cùng tham khảo nhé