Chia sẻ Ôn thi lý thuyết của học lái xe ô tô B2 thuận tiện nhất.

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Hà Nội' bắt đầu bởi suong, 19/8/15.

1. suong

suong Level 3 Thành viên

Những lúc trước, để có thể ôn thi học lái xe ô tô thì bạn phải lên trường để mua tài liệu lý thuyết để ôn thi tại nhà. Nhưng nếu bạn là người bận rộn, không có thời gian để học lý thuyết mà đi đâu cũng phải mang theo sách "kè kè" bên người thì thật sự chẳng có chút thuận tiện nào hết. thế nên bây giờ có cách để giúp bạn không phải mất thời gian lên trung tâm để mua tài liệu, không phải tốn thời gian để tim chỗ để học lý thuyết với những quyển sách "dày cộm" đó.
    Những trường dạy lái xe ô tô đã đưa ra phần mềm học lý thuyết lái tại khóa học lái xe ô tô B2 ở các trung tâm tại Hà Nội cho học viên, trên phần mềm đó sẽ có khoảng 450 câu hỏi để bạn học, ngoài ra sẽ đưa ra những bài kiểm tra thử để bạn có thể làm quen với cấu trúc đề thi. Và phần mềm này, bạn không chỉ tải được trên vi tính mà bạn có thể tải ứng dụng đó trên điện thoại sử dụng hệ điều hành IOS, hoặc Android...
    Khi học lái xe ô tô hãy tìm cho mình mọi cách để tiết kiệm thời gian học nhé, và còn thuận tiện cho bạn nữa. thanks all ^^

2. DinhKha_MOA

DinhKha_MOA Level 3 Thành viên

Hay quá hà.... Đúng là chĩa sẽ cần được mọi người xem đó mờ..
    Cám ơn đã chia sẽ

3. Lily Nguyễn

Lily Nguyễn Level 1 Thành viên

Chuẩn luôn

4. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

thiệt ra mình thấy lý thuyết để học thì nhiều, nhưng để thi thì không bao nhiêu đâu, bạn cứ mua bộ đề thi 450 câu, về luyện đi luyện lại , tập làm trắc nghiệm w hiểu câu hỏi thì cỡ nào cũng làm được

5. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Có những phần mềm như vậy cũng thuận tiện cho người học thật, có thể học mọi lúc mọi nơi. Nhưng đa số dùng để ôn thi, tài liệu dưới dạng trắc nghiệm. Nếu bạn muốn nắm chắc luật an toan giao thông và những kỹ năng về lái xe hơn nữa thì vẫn nên mua sách tài liệu lý thuyết sử dụng thêm.

6. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

Đúng rồi, hiện giờ có cả phần mềm luyện thi lý thuyết học lái xe, làm mấy bài kiểm tra trên phần mềm đó mình sẽ nhớ lâu hơn, đó cũng là 1 phương pháp học mình cũng hay học kiểu đó, mà sai nhiều quá cũng dễ nãn đối với cách này :D

7. lam_tran

lam_tran Level 3 Thành viên

Hiện tại thì đa số các trung tâm khi nhận học viên vào thì đều hướng dẫn học viên các mẹo hay thủ thuật để có thể nhớ và làm bài thi một cách dễ dàng nhất. Các tài liệu của học cũng được gửi qua internet để đảm bảo sự thuận tiện nhất cho học viên :v

8. Vũ Thị Bích Tiên

Vũ Thị Bích Tiên Level 3 Thành viên

Bây giờ khá nhiều trung tâm khi dạy học lái xe ô tô, học viên đăng ký học sẽ có phần hướng dẫn để học viên có thể ôn bài và củng cố kiến thức. Bạn nào muốn học lái xe ô tô nên chọn những trung tấm uy tín.

9. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

Khi học lái xe ô tô hãy tìm cho mình mọi cách để tiết kiệm thời gian học nhé, và còn thuận tiện cho bạn nữa. đây là điều rất nhiều bạn mong muốn nhưng khó tìm đưuọc trung tâm như vậy lắm, mong các banj tìm kiếm đưuọc những trung tâm chất lượng.

10. nhi dom

nhi dom Level 2 Thành viên

theo mình thấy thì tải tài liệu đó vào điện thoại thì tiện thật nhưng mình vẫn khuyên nên mua sách 450 câu hỏi thì tốt hơn vì bạn khi bạn sử dụng sa1scg thì bạn đang cọ sát với cấu đề thi khi làm đỡ bỡ ngỡ với lại chỉ cần nắm rõ luật giao thông hiểu được những tình huống thì cỡ nào cũng qua hết à

11. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

mình thấy bạn bè mình có nhiều người có một số phần mềm học lái xe ô tô rất hiệu quả, với những phần mềm đó thì ta có thể ôn lý thuyết ngay trên máy mà không cần phải đi học. Và phần mềm đó cũng có cho thi thử luôn, hạn chế là đề thi không có update thường xuyên. Bạn có thể cân nhắc sử dụng phần mềm nha. Chúc các bạn ôn thi lý thuyết hiệu quả.

Như Vũ thích bài này.
  12. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

phần mềm này có giống như những gì mà tài liệu tại các trung tâm nhận đào tạo lái xe ô tô B2 cung cấp cho học viên mỗi khi tham gia khóa học không vậy ạ? Học trong phần mềm này thì có đảm bảo được là sẽ đậu được phần lý thuyết không? Với cả muốn có được phần mềm đó thì làm cách nào vậy?

Như Vũ thích bài này.
  13. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Mình chưa học lái xe ô tô bao giờ, nên không biết kì thi sát hạch có khó không vậy mọi người? Có những trung tâm cam kết học bao đậu 100% gì gì đó thì liệu đó đúng như sự thật vậy không? Rồi các câu hỏi thi lý thuyết có khó không vậy mấy bạn? Mình ngán mấy cái học bài lắm, không biết sao mà qua được nữa.