Quy trình thi thực hành lái xe ô tô B2...

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Hà Nội' bắt đầu bởi suong, 1/9/15.

1. suong

suong Level 3 Thành viên

Cho mình hỏi là trong quá trình mình học lái xe ô tô B2 thì mình
    được thực hành theo quy trình bài thi mà mình sẽ thực hiện trong lúc
    thi sát hạch không vậy? Mà quy trình thứ tự mình thi thực hành có những
    chướng ngại hay địa hình của sa hình lái xe như thế nào vậy mọi người?
    Mình hỏi vậy để lỡ trường không dạy theo thứ tự bài thi thì biết
    cách để luyện tập cho nó thuần thục ạ.

2. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

Không biết nữa bạn, mình thấy sân bãi thiết kế thì giống lúc sát hạch luôn, nhưng khi mình thực hành thì thường trung tâm ưu tiên địa hình nào khó sẽ thực hành nhiều hơn nên bạn cứ thực hành cho chắc, biết trước sau không quan trọng nữa

3. Trang Phan

Trang Phan Level 3 Thành viên

Ở mỗi trung tâm đào tạo đều có sân tập được thiết kế giống như sân thi sát hạch nên trong quá trình học sẽ được luyện tập thuần thục các phần có trong thi sát hạch, bạn cứ yên tâm mà luyện tập cho vững tay lái nhé.

4. Uyên Lê

Uyên Lê Level 3 Thành viên

Cái này thì mình chịu, không giúp bạn được. Bữa ông anh mình cũng hỏi mình về vấn đề này nè, mình cũng đang tìm kiếm câu trả lời. Có bạn nào ở đây biết giúp tụi mình với nha. MÌnh cũng có tìm thông tin trên mạng mà không rõ lắm ^^

5. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

Quy trình thực hành lái xe ô tô B2 à? dễ lắm bạn lên hỏi bác "Gâu Gồ" là ra ngay thôi :3 vì tùy mỗi trung tâm, tùy gói dịch vụ bạn học sẽ có những quy trình học khác nhau tương ướng với mức học phí... vì thế bạn tìm hiểu thêm nhé (chỉ khác đôi chút thôi)

6. Dong Ha

Dong Ha Level 2 Thành viên

có hết nhé bạn, được thì ban học kèm 1: 1 , 1 thầy 1 trò cho chắc ăn, dạng đó chắc chắn thầy sẽ chỉ mình chạy ra sao lúc thi, nên sẽ bớt sợ hơn là tập 1 mình. Sân thi sẽ giống như sân tập nhé bạn, không có chướng ngại gì đâu

7. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Theo mình tìm hiểu thì sẽ có thầy hướng dẫn cho bạn quá trình chạy xe trên sa hình giống theo những gì bạn sẽ được thi sát hạch. Bạn có thể trao đổi thêm với người hướng dẫn để được luyện tập kỹ hơn. chúc bạn thành công nhé!

8. Lê Thị Hải Triều

Lê Thị Hải Triều Level 2 Thành viên

Bạn ơi, bạn cứ yên tâm nha, khi bạn đăng ký học lái xe thì bạn sẽ được học phần thực hành với những bài thực hành giống như lúc bạn thi sa hình vậy đó, nên khi học thì bạn nên cố gắng tập luyện là sẽ đậu thôi

9. Duyên Lý

Duyên Lý Level 2 Thành viên

Chào các bạn, không biết có bạn nào giải đáp được thắc mắc trên chưa ạ? Mình cũng đang bị rồi không biết quá trình thi thực hành là như thế nào nữa. Mình phải mất thiwf gian bao lâu để học lí thuyết và thực hành. Mình đang tìm trung tâm học mà chauw biết trung tâm nào bạn cho ý kiến đc không? Mình đang ở TPHCM

10. nhi dom

nhi dom Level 2 Thành viên

Hồi mình thi thì theo trình tự còn mà mình thi cũng tương đối lâu rồi còn bây giờ như thế nào mình cũng không rõ lắm bạn thử gọi cho tổng đài cũa trung tâm bạn đang học hỏi cho rõ đi, với lại hiện nay nó có nhiều quy định mới lắm bạn cập nhật đi cho chắc ăn.

11. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

mình nghĩ là bạn nên vào học rồi hỏi người ta có kinh nghiệm sẽ hướng dẫn đúng cho bạn đó bạn ơi, mà mình thấy chắc đa số là nó sẽ y như lúc bạn tập thôi chứ không khác gì nhiều đâu bạn, nếu mà khác nhiều thì người ta sẽ đào tạo theo chương trình khác đó rồi nên bạn yên tâm mà thi đi nha bạn không sao đâu. Chúc bạn thi lái xe ô tô b2 tốt, có bằng nhanh nha.

12. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Thông thường đa phần các trung tâm sẽ dạy theo đúng chương trình khi mà thi sát hạch đó bạn ơi. Nhưng tốt nhất bạn vẫn nên hỏi lại những thông tin ấy trước khi đăng ký khóa học nhé, vì không phải trung tâm nào cũng đảm bảo chất lượng, hay đào tào đúng quy trình đâu. Chúc bạn thành công!

13. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

trong quá trình mình học lái xe ô tô B2 thì mình được thực hành theo quy trình bài thi mà mình sẽ thực hiện trong lúc thi sát hạch, quy trình thứ tự mình thi thực hành có những
    chướng ngại hay địa hình của sa hình lái xe khác đơn giản nên bạn cứ yên tâm nhé