Chia sẻ Review Chi Tiết: Thùng Rác Tự Động Xiaomi Townew T1 Có Thực Sự Thần Thánh?

Thảo luận trong 'Marketing Online' bắt đầu bởi hoangtu, 9/6/21.

1. hoangtu

hoangtu Level 3 Thành viên

Review Chi Tiết: Thùng Rác Tự Động Xiaomi Townew T1 Có Thực Sự Thần Thánh?
    Chúng ta đã biết đến robot hút bụi tự động, máy làm sữa hạt tự động, máy làm bánh mì tự động… Nhưng bạn đã nghe tới thùng rác tự động bao giờ chưa nhỉ? Đây là một sản phẩm hơi mới tại thị trường Việt Nam nhưng hiện đang nhận được rất nhiều Phân tích tích cực, bởi độ thuận tiện – sạch sẽ là điểm tăng cường cực rõ ràng so với thùng rác thường. Ví như các bạn chưa có dịp trải nghiệm sản phẩm này, thì xin mời đọc bài viết này của mình nha. Sản phẩm mà mình review ngày hôm nay là thùng rác tự động Xiaomi Townew T1 – một trong các chiếc “thùng rác 4.0” được chọn lọc rộng rãi nhất.

Mua thùng rác thông minh xiaomi ở đâu ?

Thùng rác tự động là gì?

Với thùng rác thường, chúng mình phải tự lồng túi rác vào săng và buộc túi xách đi vứt hàng ngày hoặc khi rác đã đầy, cùng lúc hưởng trọn mùi hôi khó chịu của đa dạng loại rác lộn lạo.Thùng rác tự động, gần như những công đoạn mà mình nêu trên sẽ chỉ gói gọn trong 2 từ “tự động” thôi.

Thùng rác tự động là thùng rác sử dụng kỹ thuật cảm biến hiện đại và tiên tiến để tự đóng, tự mở, tự đóng gói rác khi đầy và tự động lồng túi rác mới vào trong áo quan, dùng túi rác chuyên dụng riêng cho từng loại cỗ ván.

Ở 1 số dòng sản phẩm hiện đại, tân tiến còn có thêm hệ thống hút mùi nữa hoặc tính năng phân loại rác nữa đó nhé: Loại túi rác dùng cho sản phẩm này được sản xuất riêng theo hãng của thùng rác

Vài điều về nhãn hàng Xiaomi

Chắn hẳn sẽ có nhiều các bạn là fan của Xiaomi – tập đoàn phương pháp điện tử nổi danh thế giới của Trung Quốc. Các gì Xiaomi đã làm chỉ cần khoảng vừa rồi hẳn đã khiến cả toàn cầu thán phục, khi chỉ với 5 năm tập đoàn này đã đưa thương hiệu Xiaomi lên tầm đỉnh cao và trở thành một trong các cái tên “sừng sỏ” nhất trong ngành điện tử cả trong nước và quốc tế.

Hệ sinh thái của Xiao rất rộng lớn, không những có smartphone mà gia dụng sáng tạo cũng là một trong những sản phẩm được tập đoàn này đầu tư không ít về kỹ thuật.

Các sản phẩm gia dụng của Xiaomi nổi tiếng với giá mềm mà bề ngoài lại rất sang trọng, hiện đại; chất lượng thì ko thua kém thì hàng cao cấp cả. Do đó, thùng rác tự động của Xiaomi hẳn là một nước cờ hợp lý hợp tình.

Review: thùng rác tự động Xiaomi Townew T1 có đích thực thần thánh?

Mình sẽ tư vấn là nó thực thụ thần thánh đó bạn, nhất là với những người lười dọn rác vì sợ bẩn sợ mùi như mình. Xiaomi Townew T1 sẽ khắc phục hết những khó khăn về bẩn hay mùi, cụ thể như nào thì mình sẽ mách nhỏ ngay dưới đây thôi.

Về tổng quan, thùng rác tự động Xiaomi Townew T1 có kích thước nhỏ gọn, không to hay bự chảng hơn thùng rác thường, chỉ có trọng lượng là khá nặng xíu. Tuy nhiên hòm rác đa số là đặt khăng khăng, nên đây cũng không hề vấn đề chúng mình phải bận tâm đâu nhé.

Thùng rác tự động Xiaomi Townew T1

Chừng như Xiaomi rất thích màu trắng nên đa số những sản phẩm gia dụng sáng tạo của họ toàn là màu trắng. Em Townew T1 này cũng vậy.

Thân em vừa trắng, lại vừa được bo tròn ở những góc cạnh nên nhìn chung em nó có vẻ ngoài trang nhã, tiên tiến, hiện đại và cũng rất tinh tế. Nhìn qua ko người nào nghĩ là thùng rác đâu vì… đẹp quá, trông xịn quá, ngoài một khối hộp chữ nhật đứng trắng nuột với nắp vuông thì không có hoa văn trang hoàng đi kèm nào cả.

Xem thêm: nhiệt ẩm kế

Thùng rác sáng tạo Xiaomi Townew T1 chỉ có duy nhất một nút bấm trên thân máy, để bật/ tắt tính năng tự động mở nắp (bằng cảm biến) cực hay ho. Bên trong là khoang chứa thể tích 15,5 lít thoải mái “xả rác”, được tích hợp hệ thống hút mùi và có cả đèn led hiện đại, tiên tiến nữa.

Em Xiaomi chạy bằng pin sạc điện, mỗi lần sạc mất đến 10 tiếng đồng hồ, nhưng bù lại có thể dùng liền 30 – 35 ngày mới phải sạc lại. Nghe quyến rũ phải ko nào? Các bạn sẽ kinh ngạc hơn nữa lúc biết được các gì chiếc thùng rác độc đáo này có thể đem đến.

Thùng rác tự động Xiaomi Townew T1 có thể làm được gì?

Cùng xem liệu mình có đang tưng bốc quá trớn cho em thùng rác tự động Xiaomi Townew T1 này không nhé:

Tự động đóng mở nắp thùng: ở nắp máy có một phòng ban cảm biến, đảm đang vai trò nhận biết hiệu lệnh đóng/ mở của các bạn. Chỉ cần giơ tay đến thùng rác với khoảng cách tầm 35cm là Xiaomi Townew T1 sẽ ngoan ngoãn bật nắp lên cho các bạn tức tốc.

Tự động đóng gói rác: lúc rác đã đầy, thùng rác cảm biến sẽ tự động hàn mồm túi lại bằng nhiệt cứng cáp để bạn mang đi vứt. Quy trình này chỉ diễn ra trong vỏn vẹn 10 giây thôi nhé. Lúc này cả áo quan và túi rác đều không còn mùi hôi khó chịu nào nữa, vì hệ thống hút mùi đã khắc phục gọn gàng chuyện ấy ngay trong khoảng khi cất rác rồi.

Tự “nhắc” bạn đổ rác sau lúc đóng gói: cũng bằng dấu hiệu rất thân yêu, ấy là tự động “bật nắp” sẵn sàng chờ bạn đến xử lý nốt công tác còn lại.

Tự động thay túi mới: sau lúc nhấc túi rác ra thùng, Xiaomi Townew T1 sẽ lồng ngay một chiếc túi mới vào thùng, thậm chí còn “tự giác” dùng quạt thổi những góc túi vào sát đáy thùng cực chuyên nghiệp nữa.

Hơn thế nữa các bạn cũng có thể đề nghị thùng rác đóng gói rác bất cứ lúc nào bạn muốn, chỉ cần click giữ nút điều khiển trên thân máy khoảng 2-3 giây là máy sẽ tự động hàn cắt túi rác kín đáo, nhanh gọn rồi.

Các tránh được khi sử dụng thùng rác tự động Xiaomi Townew T1

Điều đáng tiếc nuối của thùng rác cảm biến Xiaomi Townew T1 là chỉ có thể tự động đóng gói và thay túi rác với loại túi riêng của nó. Với túi rác thường thì các bạn chỉ có thể sử dụng được tính năng tự động đóng/ mở nắp và hút mùi thôi.

Xem thêm các món đồ công nghệ thông minh tại https://ruby.vn/