Tư vấn Vì sao lại chọn tiếp thị kết liên trên Instagram ?

Thảo luận trong 'Thi Lý Thuyết' bắt đầu bởi thuyanh1990, 11/11/20.

1. thuyanh1990

thuyanh1990 Level 2 Thành viên

Vì sao lại chọn tiếp thị kết liên trên Instagram ?

Sự tăng trưởng của internet & những nền móng mạng thị trấn hội trong kỷ nguyên 4.0 mở ra cực nhiều thời cơ cho các ai biết nắm bắt những hình thức kiếm tiền online từ tiếp thị liên kết trên instagram.

nếu như bạn đã được chứng kiến cực nhiều đại gia đi lên trong khoảng số 0, đổi nhà đổi xe nhờ Facebook thần thánh trong các năm qua, ngày giờ tới khi những nền tảng khác chẳng phải thua sút mang đến thời cơ kiếm tiền cho những cá nhân nhạy bén, biết mua tòi mài mò.

Facebook, Youtube, Instagram, Tiktok … là những cái tên quen thuộc mà phần đông người mua smartphone tầm nã cập hàng ngày, hàng giờ.

Bài viết hôm nay mình sẽ chia sẻ đến các bạn 5 hướng kiếm tiền cực kì tiềm năng với người anh em của Facebook trong năm 2020 – đó là Instagram.

tại sao nên chọn Instagram?
    Instagram là mạng thị trấn hội hoạt động dựa trên việc chia sẻ hình ảnh, video của các bạn tới với người theo dõi của họ.

Việc các bạn tiếp cận người xem bằng visual như hình ảnh sẽ tiện dụng tiếp cận và để lại ấn tượng với họ hơn là một content chỉ toàn chữ khô khan.

khi bạn có 1 bức ảnh đẹp, độc đáo, thông điệp truyền vận tải rõ ràng thì bạn có thể thu hút được cực nhiều người, từ đó có thể tối ưu và tăng cường tỉ lệ chuyển đổi cho hình thức kiếm tiền mà các bạn đang làm.

Instagram cũng là nơi tụ họp số đông gen Z, đây là thế hệ sử dụng chính trong thập kỷ tới.

Không chỉ có vậy, với những ai đã từng làm ở thị phần global sẽ biết Instagram tụ hội phần nhiều đối tượng là nữ giới, nhàng nhàng trong khoảng 25-60 tuổi, đây là lực lượng có khả năng mua hàng rất cao.

Về lĩnh vực thì Instagram sẽ thích hợp với những người kinh doanh thiên về mặt hình ảnh bên ngoài rộng rãi hơn như:

• cá tính.

• Sức khỏe.

• Mỹ phẩm.

• trang bị thông minh.

các bạn có thể dựa vào gợi ý ở mục kiếm tìm để tậu chủ đề cho kênh.

Lý do cuối cùng mà các bạn nên tuyển lựa và kiếm tiền với Instagram ấy là tiết kiệm giá cả, mặc dầu Instagram ngày nay tỉ lệ cạnh tranh cao ko kém các mạng thị trấn hội khác, nhưng nếu như bạn biết cách khai thác ads giá rẻ thì bạn vẫn hoàn toàn có thể tiếp cận được traffic tiềm năng với chi phí thấp.

khi bạn đã có cho mình lý do thuyết phục để chọn lọc Instagram thì Tiếp đến sẽ là 5 cách để các bạn có thể áp dụng và kiếm tiền online.

Trên Instagram các bạn hoàn toàn có thể có mặt trên thị trường cá phúc hậu A-Z duyệt y hai yếu tố:

• đẽo gọt profile tư nhân
    • trình bày rõ kĩ năng phê chuẩn nội dung content

thành lập tư nhân rất quan trọng.

Hơn thế nữa, các bạn còn có thể “bán hình ảnh” của mình cho những người cần thật sự, và những người này thường sẽ chủ động tậu tới bạn.

Họ sẵn sàng cung cấp tiền cho các tác phẩm của các bạn, cách này phụ thuộc cực nhiều vào kĩ năng chụp ảnh, tuy nhiên việc bán ảnh kiếm tiền như thế này chẳng hề ai cũng có thể làm được.

Bán hàng/kinh doanh online
    Bán hàng trên Instagram là hướng mà mình thấy đại phần lớn các các bạn hiện nay đang ứng dụng và rất thành công.

Hãy xem video câu chuyện thành công dưới đây:

Với Instagram việc tự bán hàng, tự kinh doanh tiềm năng hơn không ít so với làm affiliate.

Vì Instagram còn hơi khắc phục trong việc chèn link vào caption. Các bạn chỉ đem lại 1 link độc nhất vô nhị ở bio & dùng link để swipe up trong story với account IG business trên 10k followers.

buôn bán online tận dụng traffic Instagram bạn cần tụ hội vào hai yếu tố:

• tăng cường lượng Follower, cải thiện độ nhận mặt thương hiệu

• hội tụ vào hình ảnh sản phẩm, video giới thiệu sản phẩm một cách chất lượng nhất có thể.
    Có rất nhiều, cực kì phổ quát các cửa hàng bán hàng trên Instagram làm rất tốt cơ chế này.

thí dụ page đầu cơ hình ảnh bán hàng cực kì tốt. Lượng quý khách free traffic đến trong khoảng Instagram rất đông & đều là traffic chất lượng

Và mặc dầu Facebook hay Instagram hiện nay đều bóp reach bỗng nhiên của page, nhưng chỉ cần bạn đầu cơ content hình ảnh sản phẩm tốt, nút Save của Instagram sẽ khiến quý khách tậu lại sản phẩm của các bạn hay tìm lại page của bạn cực kì nhanh.

Tiếp thị liên kết (Affiliate marketing)
    khi làm tiếp thị liên kết các bạn không hề bận lòng quá phổ thông vào khâu kiếm tìm nguồn hàng, chăm nom, đóng gói hay vận chuyển hàng hóa, mà việc các bạn cần tập trung là:

• Chọn ngách & mua sản phẩm phù hợp trong ngỏng
    • Xác định đối thủ để vun đắp tệp đối tượng
    • xây dựng nội dung lâu bền & kéo follow.
    Việc kiếm tiền với affiliate trên Instagram ko chú trọng bạn phải tự đầu cơ làm hình ảnh sản phẩm cực khổ như tự kinh doanh.

ví như vững mạnh page theo ngách thì lời khuyên là bạn đi repost lại các viral content trong ngóc.

các nội dung này lấy trong khoảng các page đối thủ & bạn chỉ cần ghi nguồn content lại là được.

Affiliate marketing với Instagram ở thời khắc hiện tại chỉ thích hợp với thị phần nước ngoài.

Tại Việt Nam mình chưa cảm thấy được tiềm năng của tiếp thị liên kết với Instagram. Giả dụ làm ở Việt Nam bạn nên tụ hội vào traffic Facebook, Youtube & Google để kiếm tiền với affiliate.

Trong tiếp thị kết liên, thì điều quan trọng nhất ngoài việc tiếp cận được quý khách mục đích, bạn phải khiến họ click vào đường dẫn sản phẩm mà các bạn được sản xuất trong khoảng network & họ hoàn tất mua hàng thì bạn mới nhận được hoa hồng.

Như mình đã nói, hiện tại ở Instagram ko có tính năng đăng bài viết cố nhiên link nên bạn có thể tận dụng theo 2 cách sau:

• Để link ở phần bio ở mục giới thiệu, ví như có người nào hỏi về sản phẩm thì bạn có thể dẫn họ về link đã khai báo trước ấy. Chú ý ví như link quá dài và xấu thì bạn có thể dùng những dụng cụ rút gọn link để làm đẹp kết liên.

• nếu như page của bạn trên 10k followers thì Instagram sẽ kích hoạt tính năng đăng kèm link trên Story, Bởi thế các bạn hãy nỗ lực kéo càng đa dạng follow chất lượng càng tốt.
    Bán shoutout
    Cho thuê Shoutout là hình thức kiếm tiền nguyên thuỷ nhất trên Instagram.

Chỉ cần bạn sở hữu page có lượng followers từ tối thiểu 10k trở lên là các bạn hoàn toàn có thể bán shoutout mỗi ngày cho phổ thông người với giá khá ổn.

ko thiết yếu phải là 1 KOL hay influencers đình đám trong lĩnh vực cụ thể nào, các bạn chỉ cần biết nuôi page, lớn mạnh page nhiều follower phổ thông tương tác là được.

Kết

Instagram vẫn còn đa dạng tiềm năng để bạn có thể khai thác và kiếm tiền trên nền tảng mạng tiếp thị liên kết

mặc dù ở hiện tại mọi platform social đều thắt chặt thuật toán & xử lý hơi gắt với mọi động thái spam. Nhưng với những lời khuyên & định hướng đã nêu ra trong bài mình tin chắc các bạn có thể làm tốt nếu như chịu đầu cơ & bền chí.

giả dụ có thắc mắc nào thì có thể hỏi mình ở dưới phần comment, mình sẽ giúp bạn.

2. lee2915

lee2915 Level 3 Thành viên

Mình rất thích bài viết này, thật sự rất hữu ích và thú vị, hy vọng bạn có thể viết thêm nhiều bài hơn, mình rất muốn đọc thêm.
    Xem thêm: cách đăng ký sàn OKEx