Tư vấn Bà bầu có được cạo lông vùng kín trước lúc sinh không?

Thảo luận trong 'Mỹ Phẩm' bắt đầu bởi tudaika0021, 13/2/19.

1. tudaika0021

tudaika0021 Level 1 Thành viên

Bà bầu có nên cạo lông vùng kín trước lúc sinh là nghi vấn của nhiều chị em nhưng lại ngại ko dám chia sẻ . Các lý do sau sẽ giúp bạn nhìn thấy mình có nên tẩy lông vùng kín trước lúc sinh không. Hãy cùng Hello Bacsi phân tách về vấn đề này nhé.

nếu như mang thai lần đầu và gần tới ngày sinh đẻ, bạn tự hỏi: “Có nên cạo lông vùng kín trước lúc sinh?”. Thật ra, một số bệnh viện bắt buộc bạn phải “dọn sạch” lông vùng này trước lúc lên bàn sinh. Đây là việc khiến thiết yếu nhằm phòng ngừa nguy cơ nhiễm trùng sau sinh.
    Bà bầu có nên cạo lông vùng kín trước lúc sinh?

Trong suốt thời kỳ chuyển dạ, bác sĩ thăm khám thuận tiện hơn.
    nếu sinh thường, việc vệ sinh vùng kín sẽ rất thuận tiện cho việc cắt, rạch và khâu tầng sinh môn.
    Vùng kín gọn gàng, sạch sẽ sẽ giúp sản phụ vệ sinh thuận lợi hơn, giảm nguy cơ nhiễm trùng sau sinh.
    4 lo âu thường gặp khi vệ sinh lông vùng kín

1 số người ko tự tin khi nghĩ đến việc đặt dao cạo lên vùng kín. Bên cạnh đó , bạn có thể thử những bí quyết dưới đây để giảm bớt lo lắng:
    bàn luận với bác sĩ sản khoa về việc có nên tẩy lông vùng kín không để được chỉ dẫn cách thực hiện (nếu cần).
    phân tích thông tin trong khoảng bạn bè, người thân, người có kinh nghiệm trong việc sinh nở.
    tham gia những diễn đàn dành cho mẹ và bé, mở một cuộc bàn thảo về vấn đề này.
    Để vệ sinh lông vùng kín, bạn có thể nhờ chồng, mẹ, chị em gái giúp đỡ hoặc tới những spa có nhà sản xuất này.
    những bước tẩy lông vùng kín cho mẹ bầu

nếu không thể nhờ ai giúp, bạn có thể thực hành việc này bằng các phương pháp sau:
    khiến cho ướt vùng kín. Chuẩn bị 1 lưỡi dao cạo đã sát trùng bằng cồn sạch sẽ.
    trâm một tí kem triêt lông vào vùng kín để bảo vệ da ko bị trầy xước.
    1 tay giữ căng da, tay kia tiêu dùng dao cạo cộng một hướng lông mọc.
    Rửa sạch vùng kín lúc bạn hoàn tất.
    tiêu dùng một chút kem dưỡng ẩm làm mềm da, ko để kem dính vào âm đạo vì có thể gây viêm nhiễm vùng này.
    Mặc đồ lót thoáng khí như cotton hay tơ tằm. Các mẫu sợi vải này giúp da ko bị kích ứng.
    Lời khuyên dành cho mẹ bầu

Ở một số bệnh viện, giả dụ bạn không vệ sinh lông vùng kín trước lúc sinh thì viên chức y tế có thể thực hiện thao tác này. Sau đây là một số lời khuyên dành cho bạn:
    Bạn không hổ ngươi vì điều này. Đây là việc làm cho thường xuyên của họ.
    Hãy thông tin cho viên chức y tế biết bạn có bị đau hay không để hạn chế nguy cơ họ cạo phạm vào da của bạn. Điều này rất quan trọng vì các vết cắt nhỏ do cạo cũng có thể gây nhiễm trùng.
    Dù sinh thường hay sinh mổ, việc vệ sinh lông vùng kín chỉ là một bước nhỏ trong giai đoạn sinh đẻ. Bạn ko cần phải nghĩ suy và lo lắng rộng rãi về điều này.
    nếu như không thích hoặc lo âu về việc khiến này, bạn chỉ cần cắt tỉa cho vùng lông bớt rậm rạp, giảm nguy cơ nhiễm trùng sau sinh.