Tin Tức Có nên tin " giới thiệu việc làm sau khi học lái xe ô tô"

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Đà Nẵng' bắt đầu bởi Kim_Tran, 16/9/15.

1. Kim_Tran

Kim_Tran Level 3 Thành viên

Bây giờ mình thấy nhiều trung tâm rao rằng sẽ giới thiệu việc làm cho học viên sau khi học xong lái xe ô tô
    Nhưng điều đó có thật, hay chỉ là chiêu trò để thu hút học viên, học xong rồi giới thiệu chỗ không ai thèm làm.
    Các bạn biết thật hư thế nào thì cùng chia sẽ nhé. Vì ở nhà có mấy ông anh thất nghiệp, định giới thiệu mấy ổng học xong người ta giới thiệu việc làm cho.

Trung tâm dạy học lái xe ô tô B2 tại Đà Nẵng có giới thiệu học viên đi làm sau khóa học đó

2. Lê Thị Hải Triều

Lê Thị Hải Triều Level 2 Thành viên

Anh trai mình đã từng được một trung tâm dạy lái xe ô tô giới thiệu việc làm cho đó bạn, nhưng số lượng các trung tâm như vậy rất ít, bạn nên cẩn thận trước các thông tin đó, tốt nhất bạn nên hỏi thăm những ng đã học ở các trung tâm đó trước.

3. Thanh Hiền

Thanh Hiền Level 2 Thành viên

Tùy trung tâm thôi bạn. Những trung tâm nào mà đạo tạo chất lượng thì học sẽ đảm bảo cho bạn về sau luôn ấy. Họ có giới thiệu việc làm. Cò những trung tâm chỉ muốn thu lợi thì bạn nên cẩn thận. Cái gì thì cũng tùy trường hợp á

4. Duyên Lý

Duyên Lý Level 2 Thành viên

Mình cũng không biết như thế nào nữa. Nói tóm lại bạn nên cần thận thì tốt hơn, không phải cái gì thấy lợi trước mắt thi tin tưởng hết đôi khi mình vô trong đó rồi thì mới biết cái ruột bên trong thế nào lúc đó quá muộn rồi

5. Ánh Thy

Ánh Thy Level 3 Thành viên

bây h có rất nhiều trung tâm dạy học lái xe nên có thể đó là chiêu trò câu khách thôi. Bạn nên cẩn thận tìm hiểu kĩ trước khi chọn. Mình nghĩ bạn nên tìm đến người quen am hiểu lĩnh vực này để hỏi thăm, k thì lên trang tư vấn rahavan.vn để đc tư vấn cũng tốt nè

6. Nguyễn Quyên

Nguyễn Quyên Level 2 Thành viên

Cái này thì mình cũng không rõ nữa và mới nghe lần đầu về việc giới thiệu việc làm sau khi học xong bằng B2 ak,nhưng bạn yên tâm vì học được B2 thì có rất nhiều cơ hội việc làm đang chở đón bạn chứ k cần trung tâm tìm cho,chúc bạn tìm được thông tin chi cụ thể và chúc bạn thành công

7. Phương Thu

Phương Thu Level 2 Thành viên

Đăng đàn của bài này ít thông tin quá, làm cho mình cảm thấy có vẻ không được an toàn cho lắm, mình muốn cần nhiều thêm thông tin hơn nữa, bạn có thể cung cấp cho mình được không?

8. Ngọc Nguyễn

Ngọc Nguyễn Level 2 Thành viên

Đúng rồi đó, giờ có nhiều trung tâm giới thiệu hoành tráng nhưng khi học lại ko ra gì hết, bạn tham khảo trung tâ rahavan.vn thử đi, chất lượng giảng dạy ok mà giá cả cũng hợp lý, bên ngoài thì trường giá rẻ rất nhìu nhưng ko phải rẻ là tốt đâu nha

9. Nguyễn Xuân Mai

Nguyễn Xuân Mai Level 2 Thành viên

Mình cũng đang có dự định đi học bằng B2 do tính chất công việc đòi hỏi.mình thấy bên trung tâm mình cung cấp cũng khá đầy đủ các dịch vụ nhưng không biết có đảm bảo 100% chất lượng đậu cho các học viên không.Thanks bài viết rất nhiều

10. Vũ Thị Bích Tiên

Vũ Thị Bích Tiên Level 3 Thành viên

Mình không rõ là có giới thiệu việc làm sau khi học lái xe ô tô không nữa. Nhưng mình nghĩ nếu lái xe thành thạo cũng như có tấm bằng lái xe thì có thể kiếm được một công việc như lái taxi là việc không khó.

11. lam_tran

lam_tran Level 3 Thành viên

Vâng, họ sẽ giới thiệu việc làm cho bạn! điều đó là chắc chắn. Các trung tâm luôn có sẵn những mối để giới thiệu người đến làm. Tuy nhiên, việc bạn có trụ lại được tại đó hay không lại là chuyện khác, và còn cả chuyện tiền lương nữa, mức lương sẽ trả không tương xứng với bạn đâu...

12. Trúc Linh

Trúc Linh Level 2 Thành viên

Đúng rồi đó, giờ có nhiều trung tâm giới thiệu hoành tráng nhưng khi học lại ko ra gì hết, bạn tham khảo trung tâm rahavan.vn thử đi, chất lượng giảng dạy ok mà giá cả cũng hợp lý, bên ngoài thì trường giá rẻ rất nhìu nhưng ko phải rẻ là tốt đâu nha

13. Hải Nam

Hải Nam Level 2 Thành viên

Chả biết nói sao giờ khóa học mọc lên như nấm luôn chỉ biết hỏi mấy anh chị thôi khóa học thì rẻ, cách thức học thì dễ nghe mình cũng khó tin, chả dám học sợ lắm. Anh chị hay bạn nào có biết mấy chỗ học lấy bằng ở Đà Nẵng nói cho mình biết với đang cần gấp lắm ạ.

14. Thanh Hiền

Thanh Hiền Level 2 Thành viên

Điều nay thì chẳng ai biết được thật giả cả, chỉ có những người trải nghiệm rồi mới biết thôi. Đúng là một số trung tâm chỉ toàn quảng cáo để thu hút học viên nhưng khâu giới thiệu việc làm thì không có hoặc làm rất sơ sài, tuy nhiên vẫn có một vài trung tâm có giới thiệu cho học viên việc làm rất chu đáo nhé. Bạn lên tìm hiểu thử xem

15. Nguyễn Quyên

Nguyễn Quyên Level 2 Thành viên

Cái này cũng là thắc mắc của nhiều người và mình cũng thế.Nhưng quan trọng hơn là chính bản thân mình chứ không nên phụ thuộc vào các trung tâm cam kết lúc mở khoá học vì mình thấy việc có bằng lái xe thì mở ra rất nhiều việc làm và cơ hội cho nhiều người

16. Ánh Thy

Ánh Thy Level 3 Thành viên

Anh mình từng tham khảo trang rahavan.vn và học bằng B2. Mình nghe anh feedback lại cũng rất tốt đó.Bạn nào đang tìm trung tâm hoc mà chưa có thì có thể tham khảo các trung tâm ở đó. chúc bạn may mắn!! Cảm ơn mọi người nhiều!!

17. consoinho123

consoinho123 Level 2 Thành viên

Mình thấy học lái xe ô tô B2 tại Đà Nẵng bây giờ phải cẩn thận, có quá trời trung tâm luôn mà không biết cái nào mới là trung tâm uy tín, đảm bảo chất lượng hết ý. Các bạn nên cẩn thận khi lựa chọn khóa học tại mấy trung tâm nhé.

18. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

Tùy trung tâm thôi bạn. Những trung tâm nào mà đạo tạo chất lượng thì học sẽ đảm bảo cho bạn về sau luôn ấy. Họ có giới thiệu việc làm. Cò những trung tâm chỉ muốn thu lợi thì bạn nên cẩn thận. Cái gì thì cũng tùy trường hợp á nên bạn nên tìm hiểu thâtk kĩ trước khi quyết định

19. Shopthiénu

Shopthiénu Level 1 Thành viên

Trang http://rahavan.vn/ bạn nên tham khảo để hiểu thêm về học lái xe ô tô. Trang này có nhiều chia sẻ liên quan đến việc làm sau kho đào tạo học lái xe ô tô lắm

20. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Khó lắm bạn à! Đúng là các trung tâm dạy học lái xe ô tô B2 tại Đà Nẵng có giới thiệu học viên việc làm, nhưng mà chỉ là một số rất rất ít thôi, với cũng chưa chắc họ giới thiệu thì bạn chắc chắn được nhận nữa. Nên nếu có học thì chỉ trên tinh thần là học để lấy được bằng B2, rồi dùng bằng đó tự đi xin việc làm, chứ đừng trông chờ vào sự giới thiệu của trung tâm nhé bạn! Chúc bạn và mấy ông anh của bạn thành công hehe. Thân!