HOT Được học lái xe ô tô tại sân tập "chuyên thi B2" ở Đà Nẵng

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Đà Nẵng' bắt đầu bởi Kim_Tran, 15/9/15.

1. Kim_Tran

Kim_Tran Level 3 Thành viên

Các bạn thông thường khi học lái xe ô tô B2 ở Đà Nẵng sẽ được tập ở sân chung vừa B2 vừa C.
    Nhưng sân tập dành cho B2 đường nhỏ hơn C.
    Nên các bạn khi chọn trung tâm bạn nên sân tập chuyên cho B2, khi bạn đã quen với việc lái xe ở đường nhỏ thì lái đường lớn không có vấn đề gì. :D

2. Lê Thị Hải Triều

Lê Thị Hải Triều Level 2 Thành viên

Bạn ơi, mình thắc mắc tập lái xe ở sân tập B2 với sân tập C có khác nhạu gì không? Mình đã từng học ở một trung tâm nhưng chuyển đổi tập lái ở cả sân tập B2 và C, không biết trung tâm đó có lừa mình không nữa, hic.

3. Thanh Hiền

Thanh Hiền Level 2 Thành viên

Ủa là sao vậy bạn? Ở trung tâm nào cũng sẽ như thế hay sao vậy? Mà hai sân có nhiều khác biệt gì không ạ? Bạn có thể giới thiệu trung tâm uy tín nào ở Đà Nẵng giúp mình được không?

4. Nguyễn Quyên

Nguyễn Quyên Level 2 Thành viên

hihi cảm ơn bạn nhiều nha đây cũng là một kinh nghiệm rất hay và mình sẽ ghi nhớ nhung mình có 1 thắc mắc là làm sao mình nhận diên được sân tập của trung tâm đó có chuyên hay không khi mình tới đó thì chị được biết qua học lý thuyết và hình ảnh thực hành

5. Ánh Thy

Ánh Thy Level 3 Thành viên

cảm ơn bạn nhiều nha, mình cũng chưa từng thi bằng B2 nhưng mà nghe có vẻ khó phần thi thực hành. Mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm này cho người quen!!;)

6. Duyên Lý

Duyên Lý Level 2 Thành viên

Mình đang tìm trung tâm học lái xe bằng B2, những chưa biết chọn trung tâm nào là tốt và uy tín chất lượng nữa. Có ai từng học tại đâu rồi thì chỉ mình với để mình yên tâm đăng kí học.

7. Ngọc Nguyễn

Ngọc Nguyễn Level 2 Thành viên

Vậy à? Vậy mà mình cứ tưởng tập cùng sân luôn đó, nhưng mà suy nghĩ cũng nên như để quen với cái dễ trước rồi mới chuyển sang cái khó thì mình sẽ đáp ứng hiệu quả hon mà ko bị bất ngờ. Cám ơn bài viêt nhé

8. Vũ Thị Bích Tiên

Vũ Thị Bích Tiên Level 3 Thành viên

Bây giờ mình mới biết sân lái B2 nhỏ hơn C đó. Hèn chi khi mình tập lái xe ở sân C thấy rất rộng rãi và dễ đi, chắc mình phải luyện tập lại rồi không thì cứ tưởng bở mất thôi. Mà không biết hình thức thi thực hành giữa C và B2 có khác nhau không ạ?

9. lam_tran

lam_tran Level 3 Thành viên

Mình cũng chưa biết về chuyện tập chung sân như thế này! Có lẽ lúc đi đăng kí học thì sẽ hỏi kĩ lại vấn đề này. Tuy nhiên, ở các trung tâm thì day nhiều bằng lắm, đâu chỉ riêng B2, việc tập chung như vậy sẽ giảm bớt chi phí. Còn sân riêng cho B2 thì học phí sẽ tăng lên không bạn?

10. Trúc Linh

Trúc Linh Level 2 Thành viên

Cảm ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm của mình cho mọi người cùng biết và mình nghĩ nó rất là đúng và hiện nay cũng có rất nhiều trung tâm có các khoá học cho phép học viên được thực hành trân sân sát hạch để thi tốt hơn,chúc bạn luôn vui vẻ

11. Thanh Hiền

Thanh Hiền Level 2 Thành viên

Ủa mình phải học sân chung hả bạn? Sao mình không được học sân riêng của khu B2 so với khu C vậy bạn? Mình nghe nói trung tâm này rất là tốt và chất lượng mà. Nếu như mà học chung thế này không biết là có gây khó khăn và lộn xộn trong lúc thực tập giữa các loại xe khác nhau như thế không nữa. Bạn cho mình thêm thông tin với

12. Ánh Thy

Ánh Thy Level 3 Thành viên

cảm ơn bạn đã chia sẻ nhiều thông tin, mình đã tìm hiểu cũng nhiều r mà khong biết sân B2 nhỏ hơn sân C. Mình đang là sinh viên nhưng muốn học lái xe bằng B2 nhưng chưa tìm được trung tâm nào. Các bạn có biết trung tâm dạy học lái xe nào chất lượng, giá cả hợp lý k chỉ cho mình với nhé!!

13. Hải Nam

Hải Nam Level 2 Thành viên

Cái này tùy kinh nghiệm mỗi người thôi hồi mình học trên trường tranh thủ học ở nhà nữa, có anh mình chỉ cũng đỡ, bạn chú ý xem trên youtube có mấy clip quay lại cách học ấy khá là hay theo mình tự học là hay nhất à. Chúc bạn kiếm được khóa học sớm nhất.

14. Nguyễn Quyên

Nguyễn Quyên Level 2 Thành viên

Cảm ơn bạn đã mách cho một thông tin rất hay,mình thấy như vậy cũng rất tốt nhưng nếu không có điều kiện thì bạn chỉ cần chăm chỉ luyện tập thì sẽ thi đậu B2 thôi,rồi chuyển bằng lên C luôn cho tốt hihih,chúc mọi người tìm được trung tâm học ở Đà Nẵng tốt

15. consoinho123

consoinho123 Level 2 Thành viên

mình cũng chọn trung tâm có sân tập chuyên cho B2, đúng thật là khi bạn đã quen với việc lái xe ở đường nhỏ thì lái đường lớn không có vấn đề gì. Mình lấy bằng dễ ẹt luôn á. Thanks thớt nha :))))))))))

16. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

khi chọn trung tâm bạn nên sân tập chuyên cho B2, khi bạn đã quen với việc lái xe ở đường nhỏ thì lái đường lớn không có vấn đề gì. mình cũng vậy chọn trung tâm có sân dành cho học viên bằng B2 . một công đôi việc. cảm ơn bạn nhiều nhé.

17. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

rất cảm ơn chia sẽ của bạn về việc học lái xe ô tô ở Đà Nẵng, chắc cái đấy là do tùy trung tâm thôi bạn ạ, khi chọn trung tâm đăng ký học nên tìm hiểu kỹ trung tâm đấy một xíu sẽ tốt hơn, có thể hỏi người thân, bạn bè,... Nếu trung tâm mà bạn đang học xảy ra tình trạng như vậy thì chắc là bạn nên thử thêm dịch vụ cho thuê xe tập lái mình thấy sẽ tốt hơn đó bạn, ra đường lộ chạy luôn cho thỏa mái. :D

18. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Vậy mà đó giờ mình cứ ngỡ 2 loại sa hình dành cho B2 và C là như nhau cơ. Quả thật là hữu ích cho những ai đang và sẽ tham gia vào các cuộc thi sát hạch lái xe bằng B2 hay C. Khi tham gia thi thì tâm lý rất hoang mang và lo lắng không biết mình làm tốt không. Chúc mọi người may mắn và thi thật tự tin nhé!

19. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

Mình nghĩ chắc tùy vào cơ sở vật chất hoặc chất lượng của từng trung tâm ấy chứ nhỉ? Có những trung tâm mình thấy chia ra rất rõ ràng nơi đường tập thực hành cho B2, nơi nào tập C luôn ý. Nhưng cũng cám ơn chia sẻ rất hữu ích của bạn. Thêm một lưu ý để bỏ túi :3

20. Hung Do

Hung Do Level 1 Thành viên

Bằng B2 với bang C mình không biết nên học bang nào? Vì C lái được nhiều hơn nhưng nhu cầu mình cần mấy xe của bang C ít và thời gian của bang B2 dài nên có lợi. giờ mình phân vân quá