hoc lai xe oto b2

Giá học bằng lái xe ô tô B2 cấp tốc tại Vũng Tàu bao nhiêu tiền?

Thảo luận trong 'Giá Học Lái Xe Ô Tô Bằng B2' bắt đầu bởi Thảo Trang, 18/12/15.

1. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

CÓ NÊN ĐĂNG KÝ HỌC LÁI XE CẤP TỐC KHÔNG?
    Tình hình là mình đang cần có bằng lái xe ô tô trong thời gian gấp. Mình có tham khảo thông tin từ các trung tâm dạy lái xe gần nhà và được tư vấn khá kĩ về thời gian và nội dung khóa học. Trung tâm cũng đảm bảo mình sẽ nắm được kỹ năng lái xe và thi đậu bằng lái trong thời gian ngắn nhất. Nhưng bạn bè và người thân xung quanh mình thì nhất mực phản đối với lý do là: Học lái xe ô tô chứ không phải là tập đi xe đạp, ngày một ngày hai là có thể làm được.
    Theo bạn bè mình thì, học lái xe trong thời gian ngắn như thế mình sẽ không thể nào có đủ thời gian luyện tập cho vững tay lái và có nhiều kinh nghiệm xử lý các tình huống phát sinh bất ngờ được. Và như vậy sẽ rất nguy hiểm cho chính bản thân mình cũng như những người khác khi tham gia giao thông trên đường. Đó là chưa kể những khóa học cấp tốc thường có giá cao hơn các khóa học bình thường rất nhiều. Bỏ nhiều tiền ra nhưng chưa chắc đã nhận về được lợi ích xứng đáng.
    Mình đang phân vân quá, muốn được nhận thêm những lời chia sẻ từ các bạn có kinh nghiệm đi trước để đưa ra quyết định chính xác hơn. Mình thật sự không muốn chỉ vì một tấm bằng lái xe mà lại gây ra những hậu quả nghiêm trọng về sau. Xin cảm ơn mọi người đã quan tâm và chia sẻ.

2. Bảo Trâm

Bảo Trâm Level 1 Thành viên

Bạn ở Vũng Tàu thì mình nghe nói học lái xe ô tô hạng B2 tại trung tâm dạy lái xe Hải Vân tính ra được, chi phí cũng không tốn kém lắm, đào tạo mình 3 tháng thì có 1 tháng học lý thuyết, 2 tháng học thực hành lái xe lun, có giáo viên hướng dẫn nữa.

3. thanh ngân

thanh ngân Level 2 Thành viên

sao bạn hông lên sài gòn học luôn, có thể nó xa nhưng nhiều trung tâm và giá rẻ nữa, chứ vũng tàu mình cũng không được rành cho lắm, bạn có thể lên google tìm thử nha