Chia sẻ Lái trực tiếp trên "sân sát hạch" trước khi thi lái xe ô tô B2 tại Đà Nẵng

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Đà Nẵng' bắt đầu bởi Kim_Tran, 15/9/15.

1. Kim_Tran

Kim_Tran Level 3 Thành viên

Kinh nghiệm chọn trung tâm học lái xe ô tô B2 tại Đà Nẵng
    Bạn nên chọn khoá học cho tập lái và hướng dẫn bí quyết tại sân sát hạch để khi thi chúng ta không bị khớp, căng thẳng và lọng cọng.
    Nên yêu cầu giáo viên nếu giáo viên quên nữa nhé.
    Bạn mình rớt vì một phần rung, một phần sân lạ đó. o_O

2. Lê Thị Hải Triều

Lê Thị Hải Triều Level 2 Thành viên

Nghe bạn nói mình cảm thấy hồi hộp lắm, sắp phải thi rồi nhưng mình vẫn rất lo lắng. Anh trai mình cũng sắp đăng ký học nhưng trung tâm mình học trước đó lại không chất lượng lắm, bạn biết trung tâm nào ở Đà Nẵng học được không bạn?

3. Thanh Hiền

Thanh Hiền Level 2 Thành viên

Mình cứ tưởng thì lái xe ô tô B2 dễ lắm, giống như xe máy sẽ dễ đậu lắm chứ, ai ngờ là khó khăn như thế này đâu. Học phí thì cao mà dễ rớt nữa nên mình cũng e ngại đăng ký học quá, sợ mất tiền, mất thời gian

4. Nguyễn Quyên

Nguyễn Quyên Level 2 Thành viên

Cảm ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm của mình cho mọi người cùng biết và mình nghĩ nó rất là đúng và hiện nay cũng có rất nhiều trung tâm có các khoá học cho phép học viên được thực hành trân sân sát hạch để thi tốt hơn,chúc bạn luôn vui vẻ

5. Ánh Thy

Ánh Thy Level 3 Thành viên

Theo quan điểm của mình thì học lái xe phải thực hành mới có thể chạy xe được. Mình thấy nếu học trực tuyến cũng giống như bạn mua sách dạy lái xe về đọc thôi chứ cũng k khác gì.

6. Duyên Lý

Duyên Lý Level 2 Thành viên

Thời gian học lí thuyết là bao lâu và thực hành là bao lâu vậy ạ? học phí cho một khóa học là bao nhiêu? Mình có được chọn giáo viên hướng dẫn dạy thực hành cho mình không vậy ạ? Mình cảm ơn

7. Ngọc Nguyễn

Ngọc Nguyễn Level 2 Thành viên

Cám ơn bạn về bài chia sẻ nhé. mình thấy khá hữu ích đó, chứ giờ giáo viên giảng dạy cho có không à, nếu mình không biết rành thì không biết đường nào mà học đường nào mà hỏi luôn đó chứ!

8. Vũ Thị Bích Tiên

Vũ Thị Bích Tiên Level 3 Thành viên

Bài chia sẻ rất hữu ích. Thông thường nếu không luyện tập quen cái gì thì chúng ta rất dễ bị bỡ ngỡ, học lái xe cũng vậy nếu không tập lái cũng như trong sát hạch thì rất dễ bị ảnh hưởng tâm lý.

9. lam_tran

lam_tran Level 3 Thành viên

Trong quá trình học thì bạn vẫn có thể tự mướn xe cảm ứng để tập lái nữa. Bạn cũng có thể thuê giảng viên nhờ đi kèm theo để hướng dẫn. Tất cả là do bạn thôi, nếu cố gắng , quyết tâm thì sẽ vượt qua kì sát hạch tốt , còn không thì thi bao nhiêu lần cũng vẫn thế.

10. Trúc Linh

Trúc Linh Level 2 Thành viên

Ủa là sao vậy bạn? Ở trung tâm nào cũng sẽ như thế hay sao vậy? Mà hai sân có nhiều khác biệt gì không ạ? Bạn có thể giới thiệu trung tâm uy tín nào ở Đà Nẵng giúp mình được không?

11. Thanh Hiền

Thanh Hiền Level 2 Thành viên

Khi mà đi thi mình hay run lắm và tinh thần không được tốt cho lắm, bời vậy mà mỗi lần thi thì kết quả của mình không được cao. Thi bằng lái xe ô tô lại đòi hỏi rất là nhiều kỷ thuật nên mình càng lo lắng hơn nữa, mình sợ rớt lắm vì tụi mình bỏ ra rất nhiều tiền để tham gia khóa học lái xe ô tô.

12. Hải Nam

Hải Nam Level 2 Thành viên

Kinh nghiệm của mình thì mình tra trên mấy trang tư vấn cụ thể như haravan ấy khá là đầy đủ mình thấy cũng ổn lắm, không thì bạn hỏi mấy nhóm đã học ở đâu đó rồi chứ giờ tra mạng toàn ra gì đâu khóa học rẻ không chất lượng cũng thế, chưa kể bị lừa nữa.

13. Nguyễn Quyên

Nguyễn Quyên Level 2 Thành viên

Bạn đã đăng kí đi thi lại chưa nak hihi.mình thấy không nhất thiết lắm đâu vì mình chỉ cần nắm vững lý thuyết và trong quá trình thực hành chăm chỉ luyện tập thì sẽ tốt thôi.Trước khi thi xin trung tâm đó cho chạy thử vài vòng là thi chắc sẽ đậu thôi.ở Đã Nẵng có rất nhiều trung tâm tốt

14. consoinho123

consoinho123 Level 2 Thành viên

học lái xe ô tô B2 tại Đà Nẵng ở trung tâm nào cũng có quyền lợi này hết mà. Tập lái trên sân sát hạch quen nên thi dễ lắm. Mình thi 1 lần là có bằng luôn, hên dễ sợ :)). Mà thực hành thì nhớ đừng bỏ lý thuyết nha, quan trọng lắm đó

15. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

đúng là nên phải cẩn thận mới được nêus bỏ thời gian ra học tập mà bị rớt bởi việc lóng cóng hay do sân lạ thì thật quá uổng phí. nên yêu cầu giáo viên cho mình tập làm quen ở sân dạng như sân được thi, ôn tập thật kĩ vào để tránh rớt. chúc các bạn thành công

16. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

Bạn nên chọn khoá học cho tập lái và hướng dẫn bí quyết tại sân sát hạch để khi thi chúng ta không bị khớp, căng thẳng và lọng cọng.
    Nên yêu cầu giáo viên nếu giáo viên quên nữa nhé. chúc bạn mau sớm lấy được bằng

17. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

cảm ơn chia sẽ của bạn, mình sẽ lưu ý kỹ cái vấn đề thực hành này, nhiều khi cứ nghĩ là làm được nhưng đến rồi thì run lắm, chẳng lái được đâu. Rồi còn do sân này nọ, nếu chưa quen thế nào cũng bị khớp à, lúc trước mình thi A1 cũng nhém bị rớt mà a1 thì quá dễ bạn cũng biết rồi đó, nên giờ phải rút kinh nghiệm như lời bạn nói. Với lại phải luyện tinh thần để không bị run. :D

18. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

Cám ơn bạn đã chia sẻ và cung cấp thông tin hữu ích như thế. Nhưng hiện nay rất nhiều trung tâm dạy lái xe ô tô được mở ra để đáp ứng lượng nhu cầu ngày càng cao nhưng chất lượng thì không được đảm bảo như những gì họ đã cam kết. Nhiều học viên sau khi học xong lại không đủ tự tin cầm lái thì quả thật đáng lưu ý vấn đề này

19. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Mình trước cũng tham gia thi lấy bằng lái một lần và bị khớp ngay trong giai đoạn thi lý thuyết vì vừa áp lực thời gian mà lượng câu hỏi để ôn tập lại quá nhiều khiến mình bị quá tải. Tí nữa thì tạch luôn rồi, nghĩ lại cũng thấy may. Đây là kinh nghiệm rất đáng lưu ý cho các bạn sắp thi lấy bằng lái.

20. Nguyen Trang

Nguyen Trang Level 3 Thành viên

Cảm ơn những chia sẽ của bạn nha. Bạn biết trung tâm nào học lái xe uy tín chất lượng không chỉ giúp mình vơi. Mình không biết nên học trung tâm nào.