Tư vấn học bằng lái xe ô tô B2 Bình Thuận tốt nhất

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô Tại Tỉnh Khác' bắt đầu bởi Thảo Trang, 15/12/15.

1. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

NHỮNG LỖI THƯỜNG GẶP KHI THỰC HÀNH LÁI XE. Sau đây là một số lỗi mình đã từng gặp phải trong quá trình thực hành lái xe ô tô. Có những lỗi rất nhỏ nhưng có những sự cố nếu người hướng dẫn bên cạnh không xử lý kịp thời sẽ chắc sẽ dẫn nguy hiểm rồi.
    - Nhả chân côn quá nhanh khi khởi động xe: xe chết máy đột ngột hoặc giật mạnh về phía trước.
    - Đạp chân ga không đều: xe chạy không ổn định, lúc quá nhanh lúc quá châm hoặc sẽ tắt máy đột ngột.
    - Nhầm lẫn giữa chân ga và chân phanh: sự cố này có thể nói là nghiêm trọng và phổ biến nhất, thường là do hoảng loạn khi gặp sự cố bất ngờ trên đường khi người lái tưởng nhầm chân phanh là chân ga. Việc này khiến cho xe đột ngột tăng tốc về phía trước, gây nguy hiểm nếu không được xử lý kịp thời.
    - Dừng xe bất ngờ khi đang chạy ở tốc độ cao: dừng xe đột ngột là một kỹ năng mà người lái xe phải có quá trình thực hành lâu dài mới có thể làm được. Việc dừng xe bất ngờ khi đang chạy nhanh sẽ khiến xe chệch khỏi đường theo quán tính gây nguy hiểm.
    Trên đây là một số lỗi thường gặp trong quá trình mình học thực hành lái xe thực tế. Hy vọng sẽ giúp các bạn sẽ lái xe an toàn hơn. Nên nhớ luôn giữ tâm lý ổn định khi đang lái xe và quan trọng nhất là lựa chọn cho mình một người hướng dẫn giàu kinh nghiệm để xử lý kịp thời khi có sự cố xảy ra nhé!. Chúc các bạn thành công.

2. anh thư

anh thư Level 3 Thành viên

Cám ơn bạn đã chia sẻ những bí quyết thực hành lái xe từ kinh nghiệm chính mình. Mình sắp sửa thi rồi. Rất lo lắng sợ rớt thì tốn tiền tốn sức mà nghe bảo thi không khó. Hi vọng mình thi tốt chứ không thì ê chê lắm luôn.

3. Khoadao

Khoadao Level 3 Thành viên

các bạn có thể đến TRUNG TÂM DẠY LÁI XE TẠI Bình thuận để học lái xe. Thời gian thì hình như chỗ này linh hoạt, miễn phí học vào thứ 7 và chủ nhật. Ban muốn biết thông tin chi tiết thì có thể vào trang web chính của Trung tâm xem nha.

4. Thanh Trúc

Thanh Trúc Level 2 Thành viên

Bài viết hữu ích lắm
    Thanks thớt nha
    Cuối tháng này cũng đăng kí đi thi bằng lái rồi, cuối năm tha hồ vi vu :D

5. Bình

Bình Level 2 Thành viên

Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm của mình, bài viết rất hay và hữu ích, rất phù hợp cho những người muốn thi lái xe ô tô. Mong rằng sẽ có nhiều người đọc được bài chia sẻ này.

6. Mai Thu Thảo

Mai Thu Thảo Level 2 Thành viên

Thông tin hữu ích cho các bạn có nhu cầu học bằng lái xe ô tô B2. Các bạn có thể truy cập trang web rahavan.vn để biết thêm thông tin chi tiết về các khóa học, hồ sơ, thủ tục, chi phí học bằng lái xe ô tô B2 ở các trung tâm dạy lái xe uy tín chuyên nghiệp tại Bình Thuận nhé

7. như quỳnh moa

như quỳnh moa Level 2 Thành viên

cảm ơn ad đã có những chia sẻ rất hữu ích cho những người mới tập lái xe như mình, vì là con gái nên mình cũng không rành mấy vụ này lắm, nên gặp tai nạn lúc tập là chuyện bình thương, nhờ những chia sẻ của bạn mà mình có thể cẩn thận hơn

8. Thanh Nam

Thanh Nam Level 2 Thành viên

giờ nhiều người học bằng lái xe ô tô b2 quá, nên có nhiều trung tâm mở ra mà không có chất lượng, dạy qua loa cho xong rồi lấy tiền học viên, giờ tìm 1 trường dạy lái xe ô tô có chất lượng khó quá

9. ngọc đăng

ngọc đăng Level 2 Thành viên

như cầu học b2 bây giờ lớn quá nhỉ tiện thể mọ người có ai đã từng học b2 chưa cho mình hỏi một vài thông tin và tiện cho mình hỏi có ai biết trung tâm nào ở quậ bình thạnh uy tín chất lượng không ạ

10. Thủy Voltron

Thủy Voltron Level 2 Thành viên

Giờ có nhiều trung tâm lắm, chẳng biết đâu mà lần, nếu mà tìm được một trung tâm tốt thì quý giá quá, ở chỗ mình không thôi là đã có 2 trung tâm rồi mà đã vậy vô đó mỗi chỗ mỗi giá cũng chẳng biết họ dạy chất lượng thế nào

11. lam_tran

lam_tran Level 3 Thành viên

Khi mới tập xe mình cũng mắc phải những lỗi này. Nhưng khi lái nhiều thì mình đã quen và phần nào khắc phục được. Nhưng điều mà vẫn khó với mình tính tới thời điểm hiện tại là lúc đi đậu xe. Khi lùi xe mình không tài nào căn cho chuẩn được vào vị trí trong ô giữ xe.

12. Vũ Thị Bích Tiên

Vũ Thị Bích Tiên Level 3 Thành viên

Lái xe khó nhỉ. Quá trời quy tắc luôn. Mình muốn học lái xe mà thấy hơi sợ, sợ không nhớ nổi mấy quy tắc lái xe. Không biết mấy bạn biết trung tâm nào tốt có thể đào tạo được người như mình thì chỉ mình với. Cám ơn nha:)

13. Hải Nam

Hải Nam Level 2 Thành viên

Chia sẻ rất hữu ích và rất hay, em muốn học mà thấy lơ tơ mơ quá, bối rối không chịu được cũng may có anh share giúp. Tiện thể cho em hỏi luôn chó anh chị em nào đang học lái xe không, cho em biết thông tin về giá, dịch vụ được không ạ, đi hỏi thì ai cũng lắc đầu bó tay hết ạ

14. Trúc Linh

Trúc Linh Level 2 Thành viên

các bạn có thể đến TRUNG TÂM DẠY LÁI XE TẠI Bình thuận để học lái xe. Thời gian thì hình như chỗ này linh hoạt, miễn phí học vào thứ 7 và chủ nhật. Ban muốn biết thông tin chi tiết thì có thể vào trang web chính của Trung tâm xem nha.

15. Ánh Thy

Ánh Thy Level 3 Thành viên

Bài viết rất bổ ích!! Cảm ơn bạn chia sẻ. mình nghe nhiều người quen giới thiệu trung tâm rahavan.vn tư vấn học bằng lái xe rất tốt. Bạn nào cần thì tham khảo nhé

16. Ngọc Nguyễn

Ngọc Nguyễn Level 2 Thành viên

Bài chia sẻ rất hay và bổ ích, mình cần biết thêm chi tiết về các bài thi sát hạch nữa, bạn vui lòng cung cấp thêm những thông tin bổ ích nữa về học và thi lái xe nữa nha, mình đang có nhu cầu học và thi nhưng đang tìm hiểu thêm thông tin.