Tin Tức Có nên mua nhà trả góp Tphcm? Câu trả lời có ngay trong bài viết

Thảo luận trong 'Khác' bắt đầu bởi chungduan, 19/5/22.

1. chungduan

chungduan Level 1 Thành viên

Mua nhà trả góp là giải pháp nhanh chóng để bạn sở hữu riêng cho mình ngôi nhà trong mơ. Tuy nhiên có nên mua nhà trả góp Tphcm hay không khi giá cả bất động sản ở thành phố này đang ngày càng leo thang.

Mua nhà trả góp Tphcm có nên hay không và phụ thuộc các yếu tố nào?
    Hiện nay, mua nhà trả góp là một hình thức thịnh hành và rất nhiều người đang áp dụng khi không thể xoay sở một số tiền đủ lớn để mua cả ngôi nhà. Mua nhà trả góp Tphcm cũng tương tự, bạn sẽ không phải chi trả toàn bộ giá trị căn nhà trong một lần mà sẽ trả dần theo định ký đến khi hoàn tất khoản vay với ngân hàng. Tuy vậy phương pháp trả góp cũng có nhiều cách khác nhau và bạn cần phải đo lường mức chi tiêu, tích lũy thật hợp lý mới có thể trả nợ nhanh chóng và đúng hạn.

Thế nên để trả lời cho câu hỏi có nên mua nhà trả góp Tphcm hay không thì câu trả lời là hoàn toàn có. Đặc biệt khi bạn có mức thu nhập từ trung bình đến cao lại càng đáng cân nhắc đến thủ tục vay ngân hàng mua nhà. Điều quan trọng ở đây là bạn lựa chọn hình thức trả góp như thế nào, trong thời gian bao lâu. Và để không phải đẩy mình vào tình trạng “nợ nần” quá dài bạn hãy tích lũy cho mình một số tiền khoảng 30%-50% giá trị căn nhà muốn mua. Ngoài ra, bạn chỉ nên vay ngân hàng tối đa 50% giá trị ngôi nhà muốn mua để không phải quá áp lực mức chi trả hàng tháng.

Thêm một bí quyết nữa để bạn có thể mua nhà trả góp Tphcm là hãy mua nhà khi còn trên dự án. Khi đó giá nhà vẫn còn thấp hơn và bạn sẽ là người đầu tiên sở hữu ngôi nhà mới xây. Quan trọng là bạn cần tìm hiểu thật kỹ về dự án và chủ đầu tư có uy tín và chất lượng hay không.

Với câu hỏi có nên mua nhà trả góp Tphcm hay không thì câu trả lời là có. Tuy nhiên điều này còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố mà bạn cần phải cân nhắc thật kỹ.

> Xem thêm: Lãi suất vay mua nhà ngân hàng nào thấp nhất