Chia sẻ Mẹo nào phù hợp nhất cho việc thi bằng lái xe ô tô B2??

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Hà Nội' bắt đầu bởi suong, 24/8/15.

1. suong

suong Level 3 Thành viên

Hiện nay, mình thấy vẫn còn xuất hiện những bài viết để chỉ các mẹo cho học viên thi bằng lái xe ô tô B2,
    nhưng khi mình đọc những thông tin đó thì những mẹo đó nếu áp dụng các kì thi
    bằng lái xe ô tô hiện nay thì chắc chắn một điều là bạn sẽ out. Bởi vì những mẹo đó chỉ đúng
    với những câu hỏi trong các kì thi trước đây thôi. vì vậy trong những kì thi này, các câu hỏi đó bạn chỉ nên
    học theo kiểu nguyên tắc, tức là mỗi dạng câu hỏi đó sẽ có những quy tắc riêng, thì thế bạn phải suy luận
    để đưa ra đáp án chính xác. đừng dùng những mẹo thông thường như câu nào sẽ chọn đáp án 1,2,3...

2. truong thoai

truong thoai Level 3 Thành viên

thua chắc rồi, cái kiểu học mẹo đóchỉ áp dụng cho 1 số cấu, 1 số trường hợp thôi.
    nếu muốn thi đậu thì phải học kỹ , hiểu nữa mới đậu được

3. DinhKha_MOA

DinhKha_MOA Level 3 Thành viên

Nói chung là muốn thành công thì học bài kĩ càng trước khi thi là quyết định sáng suốt. Đừng ỷ lại mình có mẹo mà không thèm đụng đến bài mình đã học. Mình nghỉ nên tải phần mềm thi thử bằng lái xe ô tô để có thể nắm chắc kiến thức hơn ấy.

4. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

mẹo chỉ áp dụng cho một số trường hợp khó nhớ thôi, muốn đạt kết tốt nhất thì nên học hiểu, luyện tập nhiều lần thì sẽ không quên đuoc. Áp dụng nguyên tắc 017 , nghĩa là trong ngày đó ôn lại, sau 1 ngày ôn lại, và sau 7 ngày ôn lại thì kiến thức lưu giữ rất lâu bền nhé

5. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

Đừng ỷ lại mình có mẹo mà không thèm đụng đến bài mình đã học. Mình nghỉ nên tải phần mềm thi thử bằng lái xe ô tô để có thể nắm chắc kiến thức hơn ấy. Áp dụng nguyên tắc 017 , nghĩa là trong ngày đó ôn lại, sau 1 ngày ôn lại, và sau 7 ngày ôn lại thì kiến thức lưu giữ rất lâu bền nhé

6. Uyên Lê

Uyên Lê Level 3 Thành viên

Mình đồng ý với ý kiến của bạn á. Mình không khuyến khích việc học mẹo đâu. Mình khuyên nên ứng dụng lý thuyết vào thực tế vậy thì sẽ dễ tiếp thu kiến thức hơn, học tủ, học mẹo gì đó hên xui thôi à, đối phó thôi cũng không nên đâu nha

7. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Mẹo chỉ giúp đối phó cho qua kì thi thôi. Còn lại học là cho chính bản thân mình, nắm vững lý thuyết nhất là về luật giao thông sẽ giữ an toàn cho bạn và cả người thân khi tham gia giao thông.

8. lam_tran

lam_tran Level 3 Thành viên

Mình thấy bạn thớt nói đúng :v kiểu mà học theo đáp án a , b, c theo thứ tự thì xưa rồi =))) Đọc hiểu câu hỏi là quan trọng nhất! Xong rồi sau đó mới dùng đến các mẹo và thủ thuật để có thể chọn đáp án phù hợp nhất với câu hỏi. Chúc mọi người thi tốt bài lý thuyết ô tô B2 :3

9. Vũ Thị Bích Tiên

Vũ Thị Bích Tiên Level 3 Thành viên

Học lý thuyết lái xe ô tô mục đích là để bạn có kiến thức về giao thông cũng như các quy luật quy định cho lái xe ô tô nên một lời khuyên chân thành bạn nên học kỹ thì ra thi sẽ chọn được những kết quả đúng, mẹo là chỉ phần nào thội.

10. nhi dom

nhi dom Level 2 Thành viên

học theo kiểu đó thì out là đúng rồi á. bây gờ câu hỏi không phải như ngày xưa mà có thể đánh lụi hay dùng quy tắc của mình mà đúng đâu chỉ có thể học bài và coi tình huống thực tế để hiểu rồi sẽ làm bài được chứ đừng dại dột mà làm chiêu trò vừa tốn tiền thi lại mà còn thiệt cho mình mất thời gian

11. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

mình thấy bạn học chắc ăn để thi nhất là học hành chăm chỉ, hiểu rõ về nó. chứ nói thật ở đó mà mẹo thì lỡ người ta ra đề khác thì sao mà bạn làm được. Cũng khó khăn phải không nào. À mà bạn cho mình hỏi bạn đăng ký học lái xe ô tô ở đâu vậy ạ, mình cũng đang tính đăng ký mà không biết chỡ nào uy tín. Bạn tư vấn giúp mình nha, mình cảm ơn bạn.

12. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Bây giờ lừa lọc nhiều lắm, trung tâm dạy học lái xe ô tô B2 tại Hà Nội mọc lên như nấm với đủ chiêu trò quảng cáo nhằm thu hút học viên. Sau lại cung cấp chất lượng dịch vụ kém vô cùng, không hề giống với những gì mà họ cam kết hết. Các bạn nên cẩn thận, tìm cho mình trung tâm uy tín trước khi "nộp tiền" nhé! Thân!

13. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

Những trường dạy lái xe ô tô đã đưa ra phần mềm học lý thuyết lái tại các trung tâm tại Hà Nội cho học viên, trên phần mềm đó sẽ có khoảng 450 câu hỏi để bạn học, ngoài ra sẽ đưa ra những bài kiểm tra thử để bạn có thể làm quen với cấu trúc đề thi.

14. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

Hiện nay, mình thấy vẫn còn xuất hiện những bài viết để chỉ các mẹo cho học viên thi bằng lái xe ô tô B2, nhưng khi mình đọc những thông tin đó thì những mẹo đó nếu áp dụng các kì thi bằng lái xe ô tô hiện nay thì chắc chắn một điều là bạn sẽ out