Hỏi đáp Tip để học lái xe ô tô B2 đậu trong lần đầu??

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Hà Nội' bắt đầu bởi suong, 21/8/15.

1. suong

suong Level 3 Thành viên

Mình nghe nói học lái xe ô tô khá khó phải không ta? Tại vì học lái xe ô tô không chỉ là lý thuyết nhiều
    mà còn thực hành lái xe cũng không hề dễ nên các khóa đào tạo thông thường
    là kéo dài từ 3 đến 6 tháng mà ít nhất là 3 tháng cũng là thời gian khá nhiều
    cũng đủ cho thấy học lái xe ô tô không hề đơn giản như xe máy.

Vì vậy thi bằng lái xe ô tô cũng làm khó nhiều học viên nếu họ không có thời gian
    hay những học viên cũng lớn tuổi không có thói quen học sách vở, không được tập trung lắm vào các bài thực hành.
    Vậy không biết có bạn nào có những mẹo nào để thi bằng lái xe ô tô đậu trong lần đầu không?
    Chứ thi mấy bằng lái này mà thi nhiều mệt dữ lắm luôn.

2. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

mình thấy để đậu cũng không có gì quá khó, siêng một chút luyện tập nhiều, để làm bài lý thuyết hay thực hành nhiều cho phần thi thực hành thì ok thôi. Học hiểu và kết hợp luyện tập nhiều nhé

3. Uyên Lê

Uyên Lê Level 3 Thành viên

Mình thấy học lái xe ô tô đâu khó lắm đâu, bạn siêng năng với tập trung một chút là được thôi à, còn thi cử á thì ráng học bài một tí, ứng dụng lý thuyết vô thực tế cho dễ nhớ là được, nói chung mình thấy quyết tâm là được nha bạn, cần cù bù thông minh mà ^^

4. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Nếu học viên không có nhiều thời gian hoặc cần bằng gấp có thể đăng ký những khóa học lái xe ngắn hạn. Còn về phần lý thuyết, dành thời gian ôn luyện kĩ càng trước khi thi thì mình sẽ vượt qua thôi. Cũng nhiều người tuổi tác lớn vẫn có bằng lái xe mà, chăm chỉ học và thực hành thì sẽ qua thôi.

5. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

Không khó lắm đâu bạn ơi, chỉ cần bạn chịu khó học lý thuyết 1 tý + với chăm tập lái xe thực hành cho kỹ là bao đậu luôn á chứ :D mà bạn đăng ký học 1 khóa đi, trong diễn đàn này cũng có nhiều bạn giới thiệu lắm đó

6. Vũ Thị Bích Tiên

Vũ Thị Bích Tiên Level 3 Thành viên

Học lái xe ô tô mình cũng nghĩ rất khó nên cũng hơi e sợ không biết có bạn nào đã từng học lái xe ở đâu cho mình tham khảo với chương trình học có khó không ạ, cho mình biết thêm thông tin chi tiết nha.

7. lam_tran

lam_tran Level 3 Thành viên

Ở các trung tâm mà bạn đăng kí học, các giảng viên sẽ hướng dẫn cách ghi nhớ các câu để trả lời cho phần lý thuyết. Chỉ cần bạn chịu khó coi bài thì sẽ qua phần thi này khá dễ. Còn đối với phần thực hành thì bạn ngoài giờ tập chính cũng nên thuê xe để tập thêm riêng để trau dồi kĩ năng nữa.. cố gắng lên bạn nhé! ^^

8. nhi dom

nhi dom Level 2 Thành viên

mình thấy có mấy lớp học lấy bằng B2 đâu có học tới 3 đến 6 tháng đâu với lại thi bằng loại này thì chỉ có thể cố gắng thôi, học lý thuyết bỏ chút thời gian đọc mấy cái tình huống cụ thể cho dễ nhớ rồi thực hành thì nên thực hành nhiều thôi. chỉ vậy thôi. chúc bạn may mắn

9. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

đơn giản thôi bạn muốn qua lần đầu thì phải chăm chỉ học thôi, chăm chỉ cả lý thuyết và thực hành. Học lái xe ô tô cần có nhiều thời gian vì lái xe ô tô rất nguy hiểm bạn à, mình nói thật đấy, rất dễ bị tai nạn này nọ nếu bạn sơ ý. Minh khuyên bạn thật lòng nên học nghiêm túc vào, nhất là thực hành thì sau này mới có thể lái xe an toàn được nha bạn. Chúc bạn thành công.

10. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

các thánh lại muốn không làm mà hưởng nữa à. các bạn có học chăm chỉ thì thành công mới đến chứ, không học thì lấy gì mà có thể đưuọc điểm cao hay đâuj. người ta bảo cần cù bù thông minh. đã không thông minh mà còn lừoi nữa thì làm sao thi tốt được. muốn đậu chỉ có thể đi mua bằng mà thôi

11. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

Thị trường hiện nay xuất hiện rất nhiều trung tâm "ma" đào tạo lái xe ô tô, khi quảng cáo thì rao giá rẻ nhất thị trường nhưng đến khi đóng xong thi mới phát hiện ra được là mức giá đó chưa bao gồm bất kì phụ phí nào, rồi học viên bị vẽ vời học phí, cuối cùng rẻ mà hóa ra lại đắt vô cùng.

Như Vũ thích bài này.
  12. Như Vũ

Như Vũ Level 2 Thành viên

Học lái xe ô tô B2 tại Hà Nội cần những điều kiện nào vậy mọi người? Mình đang có nhu cầu học lái xe ô tô B2 nhưng ngặt nỗi, mình lại chỉ mới 18 tuổi thôi không biết đã được học chưa nhỉ? Ngoài ra, còn có các điều kiện về sức khỏe cũng như các hồ sơ liên quan như thế nào vậy mọi người? Cảm ơn mọi người!