Hỏi đáp Trước khi vào học lái xe ô tô B2 có cần chuẩn bị trước gì không?

Thảo luận trong 'Khóa Học Lái Xe Ô Tô B2 Tại Hà Nội' bắt đầu bởi suong, 4/9/15.

1. suong

suong Level 3 Thành viên

Mọi người cho mình hỏi là trước khi đăng kí lái xe ô tô mình có cần chuẩn bị kiến thức gì không ạ ?
    Ví dụ như mình có cần tìm hiểu nhiều hơn về các bước cơ bản khi học lái xe ô tô B2,
    hoặc là mình có phải tự tìm hiểu kết cấu của xe như về kính chiếu hậu cần sử dụng như thế nào,
    cách sử dụng cần số ra sao... Những kiến thức sơ khởi như vậy, trung tâm sẽ dạy mình
    hay là chúng ta phải tự tìm hiểu ở nhà?? Có bạn nào đã từng là học viên tại mấy trường dạy học lái
    xe ô tô B2 tại Hà Nội
    không vậy ạ? cho mình xin ý kiến với... thanks all

2. Duy Khuong

Duy Khuong Level 1 Thành viên

Mọi người cho mình hỏi là trước khi đăng kí lái xe ô tô mình có cần chuẩn bị kiến thức gì không ạ ? Có ai trả lời giúp mình không ạ?

3. Trang Phan

Trang Phan Level 3 Thành viên

Theo mình thấy thì cũng không cần chuẩn bị trước mấy kiến thức đó đâu vì vô học sẽ được hướng dẫn hết mà nhưng nếu bạn muốn học nhanh thì tự tìm hiểu trước cũng được, như vậy đến lớp sẽ có nhiều thời gian học mấy cái khác hơn.

4. Minh Thuyết

Minh Thuyết Level 3 Thành viên

Mọi thứ đều sẽ được dạy ở trung tâm, tuy nhiên nếu có thời gian thì bạn nên tìm hiểu trước , bởi làm như vậy khi nghe giảng hay thực hành sẽ dễ nắm bắt hơn, quan trọng là nhớ lâu hơn, hiểu hơn thì khi thi làm bài đương nhiên sẽ rất tốt

5. Uyên Lê

Uyên Lê Level 3 Thành viên

Bạn yên tâm về vấn đề này nha, chỉ cần chuẩn bị tiền và tinh thần sẳn sàng là OK. Đến học người ta sẽ hướng dẫn cho bạn từ A đến Z nhé. Nhưng nếu được nên lên mạng tìm hiểu trước thì tốt hơn còn không thì cũng không sao nè hihi

6. Bùi Minh Tâm

Bùi Minh Tâm Level 3 Thành viên

Trước khi đăng ký học lái xe ô tô, nếu bạn có điều kiện cứ học lái trước :) như thế chi phí khi học sẽ nhẹ hơn so với bạn hoàn toàn không biết lái gì cả, vì trung tâm có 2 loại học phí dành cho các học viên biết lái xe và ko biết lái xe khác nhau

7. Thảo Trang

Thảo Trang Level 3 Thành viên

Bạn sẽ được dạy từ cơ bản đến nâng cao, không cần phải chuẩn bị lý thuyết gì trước đâu bạn nhé! Nhưng nếu bạn muốn nắm rõ hơn, sau này có thể nhớ lâu thì cũng có thể tự mình tìm hiểu trước cũng được, chẳng sao cả.

8. Lê Thị Hải Triều

Lê Thị Hải Triều Level 2 Thành viên

Khi bạn đăng ký học lái xe tại một trung tâm nào đó, bạn không cần phải chuẩn bị gì đâu, vì bạn sẽ được trung tâm hỗ trợ tất cả cơ sỏ vật chất để học, bạn sẽ được hướng dẫn chi tiết về cách lái, lý thuyết như thế nào và thực hành để thi tốt

9. Duyên Lý

Duyên Lý Level 2 Thành viên

Mình cũng như bạn đây. CŨng đang thắc mắc vấn đề đó. Mình không biết hồ sơ, thủ tục thế nào, cần hcuẩn bị những gì cho bằng lái xe B nữa. Ai có kinh nghiệm rồi có thể vào đâyc hia sẻ giúp mình và các bạn đang có quan tâm được khộng ạ? Mình cảm ơn rất nhiều

10. Ngọc Nguyễn

Ngọc Nguyễn Level 2 Thành viên

Những kiến thức từ cơ bản đến nâng cao và các mẹo lái xe thì trung tâm sẽ dạy cho mình, bạn chỉ cần chuẩn bị những giấy tờ như hình, cmnd, giấy khám sức khỏe để trung tâm làm thủ tục thi cho bạn này nọ, cần thêm gì họ sẽ báo

11. Nguyễn Quyên

Nguyễn Quyên Level 2 Thành viên

Nếu có thời gian thì bạn nên tìm hiểu trước , bởi làm như vậy khi nghe giảng hay thực hành sẽ dễ nắm bắt hơn, quan trọng là nhớ lâu hơn, hiểu hơn thì khi thi làm bài đương nhiên sẽ rất tốt,chuẩn bị hồ sơ đầy đủ khi tham gia đăng kí học.CHúc bạn thành công

12. nhi dom

nhi dom Level 2 Thành viên

mình đã từng học tại khóa học dạy lái xe o tô B2 tại Hà Nội rồi nè. được lắm nha bạn. chất lượng khỏi chê, dịch vụ trong quá trình học cũng như sau khi kết thúc khóa học đều tuyệt. giảng dạy chuyên nghiệp tận tình với học viên lắm. đã vậy chi phí cho khóa học còn phải chăng nữa. không còn gì bằng. bạn nên thử đi

13. nguyenba

nguyenba Level 2 Thành viên

mình nghĩ là bạn không cần chuẩn bị gì nhiều đâu ạ, thường bạn vào đăng ký học là người ta sẽ phát tài liệu cho bạn hết mà, bạn đừng quá lo lắng nha bạn. Còn thực hành hình như là chỗ đào tạo người ta cũng có xe cho bạn chạy trên sa hình trong trung tâm luôn. Bạn nên chuẩn bị kỹ hồ sơ để đăng ký học là được, nhớ làm hồ sơ đúng quy cách, nhất là vụ hình thẻ.

14. Van Ha

Van Ha Level 2 Thành viên

Bạn cần phải biết được tiêu chuẩn, quy định về đánh giá chất lượng của bộ GTVT đối với một trường dạy học lái xe ô tô. Cần phải tìm hiểu dạng “người thật, việc thật”, để chắc chắn hơn thì hãy đến tận trường để xem cách họ dạy và tham khảo ý kiến học viên nơi đó nha. Không cần nhiều thời gian, bạn chỉ cần 1 buổi là có thể tìm được những điều mình cần.

15. Phụng Lê

Phụng Lê Level 2 Thành viên

Mọi người cho mình hỏi là trước khi đăng kí lái xe ô tô mình có cần chuẩn bị kiến thức gì không ạ? Ví dụ như mình có cần tìm hiểu nhiều hơn về các bước cơ bản khi học lái xe ô tô B2, hoặc là mình có phải tự tìm hiểu kết cấu của xe như về kính chiếu hậu cần sử dụng như thế nào, cách sử dụng cần số ra sao. hả mọi người?